Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > Software - Hardware - Laptop > Những Vấn Đề Khác
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Những Vấn Đề Khác Những vấn đề không thuộc các lĩnh vực trên, các bạn có thể post tại đây.

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 19-09-2018, 15:43
Chanh hien Chanh hien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Rớt mạng không ping được modem

Xin chào các bạn, hiện tại mình gặp vấn đề như sau:
Mình có hệ thống mạng công ty cáp quang 50m, modem router totolink 1 râu, nối lan xuống 1 switch Dlink 16 port loại chịu tải, có 14 máy tính bàn kết nối vào switch. Mô hình này chạy hơn 2 năm hông bị lỗi j cả nhưng cả tuần nay thì gặp tình trạng rớt mạng liên tục, khi rớt thì biểu tượng mạng k hiện dấu than j cả, nhưng không ping 192.168.1.1 của modem dc, thử ip tĩnh và cấp động mới cũng không dc. Khoảng 3phut thì có mạng lại. Tốc độ mạng ổn định. Bên nhà mạng kiểm tra thì tín hiệu modem tốt không bị out trên server, mình cũng thử thay switch mới nhưng vẫn bị tình trạng đó. Khi rớt mạng thì tất cả máy pc trong lan đều không thấy nhau, không in hay ping dc luôn.
Mọi người ai có ý kiến giúp mình với xin cảm ơn
Sponsored links
Old 26-09-2018, 13:47
hưngIT hưngIT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Bạn thử kiểm tra dây mạng xem có đoạn nào bị chuột cắn chập vào nhau ko ? 1 máy nào đó phát sinh có ip trùng với moderm , kiểm tra có ai tự ý mang bộ phát wifi hay bộ kích sóng đến ko ? có gì mail cho mình . ngochungit.hc@gmail.com
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn hưngIT vì bài viết hữu ích này:
Old 05-10-2018, 09:33
caniquy caniquy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

1) bạn nên dùng ip tình để quan lý 14 máy đó
2) đừng sài thằng dlink gì đó,., mua hpe 16port sài ổn định hơn loại 1000mbs đó
3) bạn kiểm tra kỷ theo #2 đi mình nghỉ nguyên nhân củng đâu đó đó
Old 11-11-2018, 16:32
rickjp rickjp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Dự có cha nội nào cắm AP vào để sử dụng điện thoại rồi . Không biết cấu hình AP nên xung IP , gây nghẽn cục bộ . nếu reboot hub sẽ lấy lại ip mới , lúc sao lại bị ..
Old 12-11-2018, 09:46
cuongpaxland cuongpaxland vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Trích:
Nguyên văn bởi Chanh hien View Post
Xin chào các bạn, hiện tại mình gặp vấn đề như sau: Mình có hệ thống mạng công ty cáp quang 50m, modem router totolink 1 râu, nối lan xuống 1 switch Dlink 16 port loại chịu tải, có 14 máy tính bàn kết nối vào switch. Mô hình này chạy hơn 2 năm hông bị lỗi j cả nhưng cả tuần nay thì gặp tình trạng rớt mạng liên tục, khi rớt thì biểu tượng mạng k hiện dấu than j cả, nhưng không ping 192.168.1.1 của modem dc, thử ip tĩnh và cấp động mới cũng không dc. Khoảng 3phut thì có mạng lại. Tốc độ mạng ổn định. Bên nhà mạng kiểm tra thì tín hiệu modem tốt không bị out trên server, mình cũng thử thay switch mới nhưng vẫn bị tình trạng đó. Khi rớt mạng thì tất cả máy pc trong lan đều không thấy nhau, không in hay ping dc luôn. Mọi người ai có ý kiến giúp mình với xin cảm ơn
Mình thoả chửa hiểu phứt cuộn đề, bạn có dạng nói tuyền hơn xuể không ?
Sponsored links
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh