Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Firewall
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Firewall Các vấn đề liên quan đến hệ thống Firewall.
Người Quản Trị : Chung Tấn Lộc, Nguyễn Xuân Hoàn

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 28-09-2006, 18:50
netsbs netsbs vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Client Không Join Vào Domain Được ???

Mình mới cấu hình máy Server lên DC, cài ISA 2004 vào ( chỉ tại 1 máy ) và chỉ moi tạo 3-4 Rule cấm truy cập vào những giờ ko cho phép và 1 Rule DNS Query thôi. Rồi mình qua máy Client để Join vào Domain nhưng nó báo lỗi ko tìm thấy Domain Controller. Mặc dù mình đã cấu hình IP đúng, và ping thấy máy client. Hiện giờ mình ko join vào Domain được, có bạn nào giúp mình giải quyết vấn đề này ko?

thay đổi nội dung bởi: netsbs, 28-09-2006 lúc 18:57
Old 29-09-2006, 01:09
hientai hientai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Thông thường trong thực tế chẳng có ai lại cài đặt ISA lên máy DC cả, vì như vậy nếu ISA bị tấn công thì coi như cái DC cũng chết theo -> có ISA cũng như ko. Tuy nhiên nếu trong phạm vi thực hảnh tại nhà mà bạn thiếu máy mà bạn phải bắt buôc cài ISA lên DC thì bạn thử tạo một cái AccessRule từ Client đến ISA (localhost) xem sao?
Old 30-09-2006, 11:50
Mr.M Mr.M vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Super Moderator

Trích:
Nguyên văn bởi netsbs
Mình mới cấu hình máy Server lên DC, cài ISA 2004 vào ( chỉ tại 1 máy ) và chỉ moi tạo 3-4 Rule cấm truy cập vào những giờ ko cho phép và 1 Rule DNS Query thôi. Rồi mình qua máy Client để Join vào Domain nhưng nó báo lỗi ko tìm thấy Domain Controller. Mặc dù mình đã cấu hình IP đúng, và ping thấy máy client. Hiện giờ mình ko join vào Domain được, có bạn nào giúp mình giải quyết vấn đề này ko?
Mở thêm cái rule All outbound traffic từ internal/localhost <-> internal/local host
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh