Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Server Management
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Server Management Các vấn đề liên quan đến các hệ điều hành : Windows Server 2003 , Server 2008 ...

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 12-06-2017, 07:49
darkryte darkryte vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Post Tư vấn các biện pháp bảo mật cho File Sever

Xin chào mọi người,
Mình xin nhờ mọi người hỗ trợ giúp mình trên tinh thần cầu thị và tích lũy kinh nghiệm.
Mình mới cài 1 máy tính sử dụng làm file server phục vụ việc lưu trữ thông tin các bài thi. Do mình bỏ lâu nên không có kinh nghiệm nhiều về bảo mật mong mọi người giúp đỡ.
1/ Mình đã cài chương trình diệt virus là KAS16.
2/ Mình đã tạo các group và user đồng thời đã phân quyền truy cập với các user này, tương đối ổn.
3/ Về các chính sách Policy mình không biết nên thiết lập thêm các chính sách hữu ích ngoài các policy cơ bản như khóa usb, khóa controlpanel ... nhờ mọi người hỗ trợ.
4/ Về bảo mật firewall, set các cổng inbound và outbound mình không biết nên khóa các cổng nào, chỉ để lại các cổng truy xuất dữ liệu.
Ngoài ra ta cần thiết lập thêm những chính sách bảo mật nào khác nhằm tăng cường mức độ bảo mật cho server này không ( server này ko kết nối ra internet mà chỉ sử dụng trong mạng nội bộ).
Mình xin chân thành cảm ơn vì tất cả sự hỗ trợ của các bạn.
Trân trọng.
Old 13-08-2019, 13:30
greatmen88 greatmen88 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Cài thêm File manager Resource để cấm file exe, bat, để hạn chế virus từ dưới client chép lên server , chặn file video, file nhạc, ko thì đầy sớm. Phần quota cho mỗi người dung lượng bao nhiêu G thôi. Phân quyền: thêm, sửa mà ko cho xóa file, cài thêm tool monitor ai đang thao tác file nào, ko thì windows cũng sẵn có, cài thêm file backup server, lỡ có lỗi hay xóa file thì restore lại
Old 19-08-2019, 09:53
dqbit dqbit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi darkryte View Post
Xin chào mọi người,
Mình xin nhờ mọi người hỗ trợ giúp mình trên tinh thần cầu thị và tích lũy kinh nghiệm.
Mình mới cài 1 máy tính sử dụng làm file server phục vụ việc lưu trữ thông tin các bài thi. Do mình bỏ lâu nên không có kinh nghiệm nhiều về bảo mật mong mọi người giúp đỡ.
1/ Mình đã cài chương trình diệt virus là KAS16.
2/ Mình đã tạo các group và user đồng thời đã phân quyền truy cập với các user này, tương đối ổn.
3/ Về các chính sách Policy mình không biết nên thiết lập thêm các chính sách hữu ích ngoài các policy cơ bản như khóa usb, khóa controlpanel ... nhờ mọi người hỗ trợ.
4/ Về bảo mật firewall, set các cổng inbound và outbound mình không biết nên khóa các cổng nào, chỉ để lại các cổng truy xuất dữ liệu.
Ngoài ra ta cần thiết lập thêm những chính sách bảo mật nào khác nhằm tăng cường mức độ bảo mật cho server này không ( server này ko kết nối ra internet mà chỉ sử dụng trong mạng nội bộ).
Mình xin chân thành cảm ơn vì tất cả sự hỗ trợ của các bạn.
Trân trọng.
Hi Bạn, theo thông tin bạn gởi, thì mình thấy bạn nên kết hơp 1 số tính năng bảo mật tích hợp sẳn trên Windows Sever và đầu tư thêm thiết bị Firewall cứng để tách biệt và kiểm soát truy cập giữa 2 vùng này nhé, nếu bạn cần hỗ trợ thì add skype mình nhé, mình hỗ trợ thêm cho: quangbinhit14
Old 23-10-2019, 09:24
hienla81 hienla81 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Nơi Cư Ngụ: Quận 12, TOHCM
Trích:
Nguyên văn bởi greatmen88 View Post
Cài thêm File manager Resource để cấm file exe, bat, để hạn chế virus từ dưới client chép lên server , chặn file video, file nhạc, ko thì đầy sớm. Phần quota cho mỗi người dung lượng bao nhiêu G thôi. Phân quyền: thêm, sửa mà ko cho xóa file, cài thêm tool monitor ai đang thao tác file nào, ko thì windows cũng sẵn có, cài thêm file backup server, lỡ có lỗi hay xóa file thì restore lại
Bạn này trả lời rất chính xác
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh