Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Server Management
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Server Management Các vấn đề liên quan đến các hệ điều hành : Windows Server 2003 , Server 2008 ...

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 18-07-2009, 17:47
RAM RAM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Lâu Năm

Nơi Cư Ngụ: HCMC
Trích:
Nguyên văn bởi uglyguy View Post
Chào mọi người
Mình mới mua con IBM x3500, cho mình hỏi là khi mình setup raid 1 bỏ đĩa Raid Manager vào ok chọn 2 đĩa ok nhưng phần làm hot swap nó báo lỗi, mình ok cố mạng----> bỏ đĩa user guide cài os server 03 ok, thử rút 1 trong 2 HDD vẫn còn chạy. Có ai giải thích dùm vì sao chưa chọn Hot swap mà nó vẫn cho rút nóng không, Thanks
Nói gì hỉu chít liền
Old 18-07-2009, 23:21
vinhct vinhct vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

thông thường mua Server sẽ có kèm theo đĩa Server Guide, bạn cho boot từ đĩa này, nó sẽ hỏi là mình muốn cài Window nào, có Raid hay không. Nếu ko có đĩa này thì bạn lên trang IBM downkiad về và ghi ra CD mà dùng
Old 03-08-2009, 17:11
ngochaivy ngochaivy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Không cài được Win cho IBM x346

Trích:
Nguyên văn bởi Mr.Pao View Post
Cách cấu hình server HP cũng giống IBM thôi.

-Config Raid từ BIOS khi khởi động nhấn F8 để vào khi boot
-Bõ đĩa Smartstart đi theo máy server HP vào khởi động và config Raid trên đĩa thường thì step by step chỉ cần next next, Đĩa này dùng để khởi động và cài windows.
- Khi server đã có OS trên đó muốn cài lại không mất dữ liệu vì nếu cài bằng Smartstart thì chia Raid lại mất data của partion kia -> lúc đó mình cài bằng tay chép driver raid vào FDD sau đó khởi độg bằng đĩa WIN nhấn F6 để load driver và cài đặt.

1 chút ý kiến đóng góp
Chào các bạn!
Tôi đang gặp khó khăn trong cài IBM x346. Không có driver cho raid... tìm mãi không được. Các bạn giúp mình với. Giờ mình không cần raid luôn... chỉ cài bình thường thôi. Nhưng khi cài đặt thì vẫn bị lổi đó... không nhận được ổ cứng. Mình thấy chương trình SmartStart hay quá,... down không được, các bạn giúp với... cài sao cũng được... miễn chạy là được rồi.
híc híc
Old 03-08-2009, 19:05
Mr.Hieu's Avatar
Mr.Hieu Mr.Hieu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Administrator

Nơi Cư Ngụ: Seattle - WA
Trích:
Nguyên văn bởi ngochaivy View Post
Chào các bạn!
Tôi đang gặp khó khăn trong cài IBM x346. Không có driver cho raid... tìm mãi không được. Các bạn giúp mình với. Giờ mình không cần raid luôn... chỉ cài bình thường thôi. Nhưng khi cài đặt thì vẫn bị lổi đó... không nhận được ổ cứng. Mình thấy chương trình SmartStart hay quá,... down không được, các bạn giúp với... cài sao cũng được... miễn chạy là được rồi.
híc híc
- IBM cũng có cái đĩa setup guide giống như smartstart của HP vậy, bạn có thể tìm vào mục download trên trang chủ ibm.com.

- Nếu bạn không dùng raid nữa thì bạn tạo 1 array và add 1 HDD và array đó.
Old 06-08-2009, 17:20
hotpt hotpt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Server intel s3210sh raid 5

Em có cái server intel s3210sh chạy raid 5 với 4 hdd seagate 500gb trong đó có 1 cái làm spare( do người khác làm). Giờ nó hư 1 hdd, nhưng tìm không thấy cái hdd giống y chang. Không bít dùng cái khác cùng dung lượng có được không. Pác nào có kinh nghiệm đau thương roài chỉ em với. Spare là ji vậy, vẫn chưa hiểu nó hoạt động như thế nào, có ai có bí kíp hok chỉ em với.
Old 10-08-2009, 15:23
caothubithatbai caothubithatbai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

bắt buộc fai cùng dung lượng. Tốt nhất nên cùng cả model, hãng sx. Spare là ổ dự phòng nóng (hot spare), có nghĩa là khi raid 5 của pác bị hỏng 1 ổ, thì cái ổ cấu hình làm spare sẽ tự động được dùng thay cho ổ hỏng đó, trong khi chờ thay thế.
Old 12-08-2009, 09:18
minhvysaowa minhvysaowa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

thank pro
cho e hoi them ve raid 10 voi. Cty e moi mua 1 con IBM X3650 nhung no khong ho tro RAID .Vay RAID 10 co cong dung nhu the nao.Co ai biet xin chi dum voi.Thank
Old 21-08-2009, 02:58
TKL TKL vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Nhất Nghệ Support Team

Nơi Cư Ngụ: Nhất Nghệ
Trích:
Nguyên văn bởi minhvysaowa View Post
thank pro
cho e hoi them ve raid 10 voi. Cty e moi mua 1 con IBM X3650 nhung no khong ho tro RAID .Vay RAID 10 co cong dung nhu the nao.Co ai biet xin chi dum voi.Thank
Dòng IBM X3650 có hổ trợ Raid mà. Raid 10 là kết hợp của Raid 0 và Raid 1 lại với nhau. Công dụng vừa có tính năng của Raid 0 và của Raid 1 giống như Raid 5 (nhưng phải dùng ít nhất là 4 HDD)
Old 26-08-2009, 11:04
tiulinh tiulinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Smile Hỏi về nâng cấp Raid cho server IMB.

Hiện ổ raid trên server mình có dung lượng nhỏ so với nhu cầu công ty. Mình muốn mua ổ cứng khác để thay thế. Vậy mình phải lam như thế nào để mình không cần cài đặt lại window server 2003, domain, hay bị mất dữ liệu củ...
Xin thầy và các bạn giúp mình.
Old 26-08-2009, 12:50
kabivn's Avatar
kabivn kabivn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Nơi Cư Ngụ: In internet
Trích:
Nguyên văn bởi tiulinh View Post
Hiện ổ raid trên server mình có dung lượng nhỏ so với nhu cầu công ty. Mình muốn mua ổ cứng khác để thay thế. Vậy mình phải lam như thế nào để mình không cần cài đặt lại window server 2003, domain, hay bị mất dữ liệu củ...
Xin thầy và các bạn giúp mình.
cài raid lại mất hết là cái chắc. niếu còn slot thì gắng thêm move bớt data củ sang bộ array mới
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh