Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Những Vấn Đề Khác
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Những Vấn Đề Khác Những vấn đề không thuộc các môn học trên, các bạn có thể post tại đây.

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 07-05-2008, 08:31
tuandieu tuandieu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Đam Mê

Nơi Cư Ngụ: From the Hell
Smile Thiết lập hệ thống mạng cho 1 trung tâm đào tạo!

Em thì chưa có kiến thức sâu về ISA và Exchange. Được giao nhiệm vụ triển khai hệ thống mạng cho 1 trung tâm đào tạo IT với quy mô gồm LAN, FIREWALL, VPN, WEB, FORUM (đang design), Load balancing. Thực sự lần đầu đi làm nên còn nhiều điều đáng nói lắm, đặc biệt là phần mail ở đây người ta không dùng exchange, mdeamon mà dùng công nghệ của Gmail, vẫn dùng được đuôi mail là tên miền cùa trung tâm. Em 10-5 mới bắt đầu làm nên chưa biết được là người ta dùng công nghệ mail j, nhưng về phần ISA thì mọi người và đặc biệt là các thầy giáo trong Nhất Nghệ có thể cho em biết các chính sách thường áp dụng cho 1 trung tâm đào tạo IT là gì ko ạ? Trung tâm này đào tạo lập trình viên và quản trị mạng. Có 1 phần nữa là các thầy thường sẽ áp dụng chính sách gì cho học viên ạ, để có thể thuận lời nhất cho thầy giáo, học viên và quản trị như em, còn về web nữa, ai có tài liệu quản trị web, update và change web thì send giúp em với nhé, em mới ngày đầu đi làm còn nhiều thiếu sót và bỡ ngỡ lắm. Lab ISA mới bắt đầu làm được các rule đơn giản thôi, mail thì mỗi mdeamon thôi mà làm công việc quản trị hệ thống thì nặng quá. Vậy mới xin ý kiến các bạn và các thầy cho em 1 vài kinh nghiệm, đặc biệt là các chính sách áp dụng cho học viên và nhận viên, giáo viên và các chính sách của ISA. ở đây chắc dùng isa 2006 nữa, vậy cám ơn các thầy và các bạn đã đọc bài và mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Thanks for All..........
Old 07-05-2008, 10:45
vtbk's Avatar
vtbk vtbk vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
IT Solutions

Nơi Cư Ngụ: HCMC
Câu hỏi này đặt không đúng chỗ rồi.
Old 07-05-2008, 13:31
backboy backboy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

cái vấn đề của bạn thì tốt nhất đên trung tâm NN mà hỏi cho rõ ràng, bạn post bài này lên thì chả có ai trả lời cho bạn đâu?????
sorry spam????
Old 07-05-2008, 14:03
sakura_1809 sakura_1809 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Hỏi NNTeam tư vấn triển khai giúp đi
Old 07-05-2008, 14:20
StiltDreamer StiltDreamer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Đam Mê

Gửi tới NhatNgheSupport coi được trả lời thế nào đã rồi tính tiếp. Good luck !
Old 07-05-2008, 20:07
Đam Mê

uh vậy cám ơn mọi người đã cho mình biết ý kiến, mình sẽ gửi tới nn support xem sao, cám ơn mọi người nhé. Mình ở HN ko thể hỏi trực tiếp được, nên phải gửi mail vậy.
Old 08-05-2008, 10:34
hugo1982 hugo1982 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi tuandieu View Post
Em thì chưa có kiến thức sâu về ISA và Exchange. Được giao nhiệm vụ triển khai hệ thống mạng cho 1 trung tâm đào tạo IT với quy mô gồm LAN, FIREWALL, VPN, WEB, FORUM (đang design), Load balancing. Thực sự lần đầu đi làm nên còn nhiều điều đáng nói lắm, đặc biệt là phần mail ở đây người ta không dùng exchange, mdeamon mà dùng công nghệ của Gmail, vẫn dùng được đuôi mail là tên miền cùa trung tâm. Em 10-5 mới bắt đầu làm nên chưa biết được là người ta dùng công nghệ mail j, nhưng về phần ISA thì mọi người và đặc biệt là các thầy giáo trong Nhất Nghệ có thể cho em biết các chính sách thường áp dụng cho 1 trung tâm đào tạo IT là gì ko ạ? Trung tâm này đào tạo lập trình viên và quản trị mạng. Có 1 phần nữa là các thầy thường sẽ áp dụng chính sách gì cho học viên ạ, để có thể thuận lời nhất cho thầy giáo, học viên và quản trị như em, còn về web nữa, ai có tài liệu quản trị web, update và change web thì send giúp em với nhé, em mới ngày đầu đi làm còn nhiều thiếu sót và bỡ ngỡ lắm. Lab ISA mới bắt đầu làm được các rule đơn giản thôi, mail thì mỗi mdeamon thôi mà làm công việc quản trị hệ thống thì nặng quá. Vậy mới xin ý kiến các bạn và các thầy cho em 1 vài kinh nghiệm, đặc biệt là các chính sách áp dụng cho học viên và nhận viên, giáo viên và các chính sách của ISA. ở đây chắc dùng isa 2006 nữa, vậy cám ơn các thầy và các bạn đã đọc bài và mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Thanks for All..........
Mà sao bên bạn là chỗ đào tạo Lập trình và Quản trị mạng, chẵng lẽ k có người support về cái này sao??? Mấy thầy dạy ở Trung Tâm này đâu bạn???
Old 08-05-2008, 11:44
vnrat vnrat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

hỏi vậy từ đầu tới cuối mất rồi ai đâu ngồi soạn ra cho bạn, có kiến thức thì dễ hỏi hơn chứ hỏi làm a-z ko ai trả lời đâu
Old 08-05-2008, 14:49
Đam Mê

Smile

sao mình gửi mãi tin nhắn tới NN support ko đc nhỉ, lạ quá, có mắc lỗi j đâu à ko gửi đc.
ở trung tâm mình mới thành lập nên chưa có hệ thống ổn định, mấy ông thầy tới ngày thì tới dạy thôi chứ mấy ông nào support cho mình đâu chứ nên mới mệt thôi.
@vnrat: Mình ko hỏi tất cả kiến thức từ a-z mà, thế thì khác gì hỏi đáp án bài toán chứ.
@all and NN support: Mình chỉ hỏi là nên áp dụng các chính sách nào cho trung tâm, ví dụ như cấm user thế này, allow user thế kia, vì mình chưa quản trị cho trung tâm đào tạo với các học viên bao giờ, nên mình mún hỏi mọi người là nên áp dụng các chính sách GPO, AD, hay ISA nào là tiện lợi cho cả mình, cả học viên, car nhân viên. Mình biết là các chính sách đó là d mình đưa ra. Nhưng chưa có kinh nghiệm, lại quản trị học viên học quản trị mạng nữa, nên mình muốn hỏi các thầy ở NN là nên áp dụng các chính sách j. Mình chỉ xin các danh sách công việc phải làm thôi chứ mình không hỏi mọi người làm như thế nào, chỉ xin danh sách các chính sách phải làm thôi mà. Theo mình thì đây cũng là 1 chủ đề hay đó, mọi người cùng tham gia và bàn luận với mình cho mình xin ý kiến nhé. Thanks mọi người nhiều.
Old 08-05-2008, 19:55
Đam Mê

Smile

các thầy NN ơi giúp em với ạ, em ko nhắn tin được tới NN support. Cho em xin số điện thoại để em hỏi ạ, thầy nào có thể viết lên 1 số chính sách giúp em đc thì tốt quá, cám ơn các thầy nhiều ạ.
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh