Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Network Infrastructure
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Network Infrastructure DHCP, DNS, WINS, VPN, RAS, Radius ...
Người Quản Trị : Nguyễn Văn Cơ , Hoàng Phùng Bảo , Lê Ngọc Hiến

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 14-08-2010, 22:44
vinh_th4 vinh_th4 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

LAN setting trong IE

Chào các thầy và các bạn, mình đang làm IT trong một bệnh viện hiện nay hệ thống mạng trong bệnh viện của mình đã nâng cấp lên domain và isa và cho các máy clien lướt web bằng proxy, theo chính sách của bệnh viện thì chỉ cho phép các máy của lãnh đạo và bác sỹ được vào internet thôi các máy của nhân viên thường thì không được vào vì các máy con không join domain nên mày phải đi thao tác cho máy của mấy ông lãnh đạo và bác sỹ bằng cách làn LAN setting để đánh địa chỉ IP của proxy server vậy là bị mấy ông nhân viên thường bắt trước là họ vào được web ngay, mình cũng không biết phải làm sao nữa, không biết mấy thầy và các pro có cách nào làm ẩn được tab LAN setting để họ không vào được không, rất mong các pro và các thầy giúp đỡ, xin cảm ơn....
Old 15-08-2010, 13:52
Thành Viên Mới

Hy vọng mấy pro và các thầy giúp đỡ em trong trường hợp trên, xin cảm ơn mấy pro và các thầy.
Old 15-08-2010, 16:03
hcIT hcIT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Thay vì ẩn tab thì bạn remove luôn thằng IE đi cho rồi, giải pháp tốt nhất là chặn từ ISA
Old 15-08-2010, 19:15
Thành Viên Mới

Không ai giúp mình sao, mình đang khó khăn với vấn đề này
Old 15-08-2010, 22:43
quanglc0304 quanglc0304 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

bạn kia nói đúng đấy, tốt nhất là tạo rule chặn từ isa
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn quanglc0304 vì bài viết hữu ích này:
Old 16-08-2010, 06:30
300000 300000 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Vấn đề của bạn cần phải cấu hình lại hệ thống thì hoàn toàn mới cấm được , ISA làm ra để sử lý những tình huống đó . nhưng cái khó là phải biết tạo một hệ thống hoàn hảo thì mới làm được . bây giờ bạn làm lại như sau thì sẽ cấm tất cả những ai muốn cấm cho dù họ có biết cách cấu hình proxy hay không thì cũng không thể ra được net , nếu máy tính không jiont vào domain thì bị cấm hoàn toàn không thể ra được net được.

Tại domain controler bạ tạo một unit operation tên do bạn tự đặt

Trong unit operation đó bạn tạo nhiều group khác nhau , ví dụ , phòng giám đoc, phòng bác sỹ , phòng y tá , phòng nhân viên.

Sau khi tạo xong thì chuyển qua máy ISA để cấu hình lại rule cho hệ thống .trước khi tạo rule thì phải vào phần netword card bấm vào phần web proxy sau đó bấm authentication và chọn require all uers authenticate thì lúc đó mới thực thi được rule cho phép ai được ra và ai không được ra.

Bây giờ đến lúc tạo rule thì đến phần all uers thì bỏ đi và chọn nhóm mà bạn muốn cho ra hoặc chọn nhóm mà bạn muốn cấm lúc đó thì chỉ có người nào được cho ra thì mới ra được còn không cho phép thì họ không thể ra ngoài được.

Làm xong hết phần đó thì đi cấu hình proxy hoặc dùng fỉrewall client cho toàn bộ tất cả máy tính . Nếu làm đúng thì chỉ có ai được cho ra ngoài mới được ra , còn ai không được cho ra ngoài thì dù có biết cấu hình proxy hoặc không biết thì cũng không thể ra net được.

Đây là công việc của bạn nên bạn cần tìm hiểu để năng cao trình độ , nếu chưa hiểu rõ thì nên học một khóa ngắn hạn để có thể làm việc tốt hơn , còn thực ra không ai có thời gian đi hướng dẫn cho công việc của bạn đâu chỉ có bạn tự giải quyết lấy mà thôi.

thay đổi nội dung bởi: 300000, 16-08-2010 lúc 06:37
Old 16-08-2010, 09:59
tranngocson999 tranngocson999 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi vinh_th4 View Post
Chào các thầy và các bạn, mình đang làm IT trong một bệnh viện hiện nay hệ thống mạng trong bệnh viện của mình đã nâng cấp lên domain và isa và cho các máy clien lướt web bằng proxy, theo chính sách của bệnh viện thì chỉ cho phép các máy của lãnh đạo và bác sỹ được vào internet thôi các máy của nhân viên thường thì không được vào vì các máy con không join domain nên mày phải đi thao tác cho máy của mấy ông lãnh đạo và bác sỹ bằng cách làn LAN setting để đánh địa chỉ IP của proxy server vậy là bị mấy ông nhân viên thường bắt trước là họ vào được web ngay, mình cũng không biết phải làm sao nữa, không biết mấy thầy và các pro có cách nào làm ẩn được tab LAN setting để họ không vào được không, rất mong các pro và các thầy giúp đỡ, xin cảm ơn....
Có thể cấu hình Proxy tự động thông qua Group Policies!!! Đồng thời phải tạo Rule chứng thực User! Chứ bạn làm mà ai gõ IP Proxy dô cũng ra net được thì chưa xài hết khả năng của ISA!!! Cách làm thì bạn 300000 đã nêu rõ rồi đó!!!!!
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh