Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Mail Server
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Mail Server Các vấn đề liên quan đến các Mail Server : Exchange , Mdeamon , Lotus ...
Người Quản Trị : Trần Trọng Tuấn

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 06-05-2010, 22:10
luckyquy luckyquy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Arrow Các Vấn Đề liên Quan về Mail (Oulook Express and Microsoft Oulook)

Chào các bạn! Mình có một số vấn đề về mail chưa nắn rõ mong các bạn giúp đỡ.
I, Oulook Express
1. Dung lượng Mail gởi và nhận trong nó có bị giói hạn ko? Nếu có thì bao nhiêu là tối đa.
2. Hiên tại folder chứa mail của minh đã là 9G, minh muốn chỉ sang một folder khác, nhưng khi chuyển sang nó lại thực hiện coppy sang luôn. Vậy muốn làm nhu ý mình thi phải làm như thế nào?
3. Máy mình ko check mail được(gởi dc,nhận ko dc), nhưng khi export acc đó ra, sang máy khác import vào thi check đươc hoăc Micosoft Oulook của máy bị lỗi thì check Binh thường. Bị như vấy là sao vây? Có phái OE nó gới hạn ko? (Mail của mình hiện là 3G, nhưng minh thấy máy bạn minh lên đến 9G nó mới bi tình trạng như mình) (máy mới cài đảm bào ko có Virut và ko bị chặn bởi chương trinh virut)
4, Tạo 2 acc để check mail riêng biệt như thế nào?
II, Microsoft Oulook
1. Dung lượng Mail gởi và nhận trong nó có bị giói hạn ko? Nếu có thì bao nhiêu là tối đa
2, Tạo 2 acc để check mai riieng biệt như thế nào?

thay đổi nội dung bởi: luckyquy, 06-05-2010 lúc 22:44
Old 06-05-2010, 22:18
Mr.M Mr.M vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Super Moderator

1 - Dung lượng 1 email do mail server qui định. Mail lient (outlook express ...) ko can thiệp chuyện này

2 - khả năng lưu trữ của outlook express hạn chế, nếu các folder nó quản lý phình to => chạy hay bị lỗi

3 - thường xuyên export mail ra rồi dọn rác
Đã có 2 người gửi lời cảm ơn Mr.M vì bài viết hữu ích này:
Old 06-05-2010, 23:16
luckyquy luckyquy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi Mr.M View Post
1 - Dung lượng 1 email do mail server qui định. Mail lient (outlook express ...) ko can thiệp chuyện này

2 - khả năng lưu trữ của outlook express hạn chế, nếu các folder nó quản lý phình to => chạy hay bị lỗi

3 - thường xuyên export mail ra rồi dọn rác
Dọn rác là làm như thế nào? Với lại sau khi em xóa bớt mail trong Microsoft Oulook rùi xem lại dung lượng nơi chứa mail thì thấy nó không hề thay đổi như vậy là sao? Còn mấy cấu hỏi khác có thời gian mong Mr.M trả lời luôn nhé.
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh