Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > Software - Hardware - Laptop > Quản Lý Phòng Internet - Games
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Quản Lý Phòng Internet - Games Thảo luận các vấn đề đến Quản Lý Phòng Internet - Games
Người Quản Trị : Phan Xuân Bình, Nguyễn Thanh Liêm

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 06-08-2010, 11:48
tranphanhieu tranphanhieu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

bac P cung giai quyet duoc van de nao do chu ......van de nay cung co phan khach quan
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn tranphanhieu vì bài viết hữu ích này:
Old 13-08-2010, 10:16
camtri camtri vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

hahha ai củng nói FPT chuối cả ,quả thật sài adsl của FPT xong em cảm thấy "hài lòng" và mến phục nện đã lên thẳng cáp quang nhưng của VNPT cho đỡ mắc công gọi điện thoại lên nghe nhạc chờ mà bực tức ,cáp quang VNPT em sài hơn dc nữa 2 tuần rồi thấy ổn ,tốc độ ko chê vào đâu dc,chơi game nước ngoài rất sướng
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn camtri vì bài viết hữu ích này:
Old 13-08-2010, 11:04
special_candy special_candy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Nói thực là mình có 1 hợp đồng mang tên fd05515 của FPT với giá cứoc là 3,4tr/1 tháng vì mình mở quán nét có 35 máy àh
thấy mạng tưong đpối ổn định nhanh , chơi game không gật đặc biệt là đột kích lúc nào ping cũng 1. Chỉ cần mạng mà mất 1 lúc thì tớ phi lên thằng phòng thằng giám đốc chi nhánh báo cáo nên quán net của tớ mất mạng khoảng 30p vào sáng thứ 7 để nó bảo trì thôi
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn special_candy vì bài viết hữu ích này:
Old 12-09-2010, 15:42
kotaro_166 kotaro_166 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

mình là sv và vẫn đang xài mạng FPT
đi đâu cũng thấy mọi người chê mạng FPT ghê quá
chak hết thời gian mình cũng đổi qua VNPT thôi
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn kotaro_166 vì bài viết hữu ích này:
Old 12-09-2010, 20:47
hcIT hcIT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Thằng FPT thì đường truyền trong nước thì khỏi phải bàn cãi, còn ra quốc tế thì hay bị chặn băng thông chán chết đc, giờ thấy VNPT là cũng ok lắm.
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn hcIT vì bài viết hữu ích này:
Old 04-10-2010, 10:17
netsbs netsbs vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Mình cũng đang xài cáp quang của thằng FPT nè. Mình ký HĐ với nó là 24 tháng, xài được 16 tháng rồi bây giờ muốn đơn phương thanh lý HĐ, nhưng chưa nghĩ ra được cách gì. Mình chỉ nghĩ rằng ko đóng tiền tháng cho nó thì nó sẽ cắt mạng và như vậy là hủy được. Nhưng làm như thế liệu nó có tính tiền mình trong khi bị cắt mạng hay không? Mấy bác có cách gì để đơn phương thanh lý hợp đồng với FPT hay ko xin chỉ mình với. Chỉ đơn giản là mình muốn sớm ngày chia tay với thằng FPT càng sớm càng tốt.
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn netsbs vì bài viết hữu ích này:
Old 04-10-2010, 11:47
heocon20044 heocon20044 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

mình có thẳng bạn, nó cũng làm như bác, ko đóng tiền, hehe, Yên tâm tới giờ 6thang rồi, nó ko có đồi tiền. Nhà mình cũng sài FPT, thấy cũng dc, tốt độ ổn, nhưng hơi bị lag.
Nhưng theo mình các bác nên tránh xa thằng FPT ra. xài Viettel, ( thằng bạn cắt FPT vào viettel) buổi sáng nhân viên xuống tậng nhà ký hợp đồng, chiều 3h xuống bắt cáp! gói 1.5M down mediafile dc 300Kb/s khủng chưa! down trên 1280 cũng trung bình 300kb/s tới 250kb/s
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn heocon20044 vì bài viết hữu ích này:
Old 04-10-2010, 14:42
netsbs netsbs vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Khổ nỗi mình ko phải là cá nhân mà là công ty sử dụng. Mình có tham khảo rất nhiều bài trên 4rum rồi. Có hơn 500k mà nó đâm đơn kiện người ta ra tòa http://www.ddth.com/showthread.php?t=246651.
Còn đây là bài viết đăng trên Tuổi trẻ Online http://nhipsongso.tuoitre.vn/nhip-so...n-voi-FPT.html
Thấy tình hình này sao phieu wa
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn netsbs vì bài viết hữu ích này:
Old 04-10-2010, 17:00
nguoilamctb nguoilamctb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Nơi Cư Ngụ: Biên Hòa
Trích:
Nguyên văn bởi netsbs View Post
Mình cũng đang xài cáp quang của thằng FPT nè. Mình ký HĐ với nó là 24 tháng, xài được 16 tháng rồi bây giờ muốn đơn phương thanh lý HĐ, nhưng chưa nghĩ ra được cách gì. Mình chỉ nghĩ rằng ko đóng tiền tháng cho nó thì nó sẽ cắt mạng và như vậy là hủy được. Nhưng làm như thế liệu nó có tính tiền mình trong khi bị cắt mạng hay không? Mấy bác có cách gì để đơn phương thanh lý hợp đồng với FPT hay ko xin chỉ mình với. Chỉ đơn giản là mình muốn sớm ngày chia tay với thằng FPT càng sớm càng tốt.
Điều khoản trong hợp đồng được ký ra sao ?
- Có cho phép bạn đơn phương chấm dứt hay không ?
- Cho phép thay đổi hình thức thanh toán từ trọn gói sang trả theo dung lượng không ? Nếu trả theo dung lượng thì bạn ngưng sử dụng và chỉ phải trả tiền thuê bao hàng tháng thôi. Đợi hết thời hạn thì cắt hợp đồng
- Cho phép thay đổi gói cưới sử dụng xuống gói thấp nhất để tiết kiệm không ?

Nếu không có điều khoản nào có lợi cho bạn thì xin chia buồn với bạn đến khi kết thúc được hợp đồng
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn nguoilamctb vì bài viết hữu ích này:
Old 08-10-2010, 11:47
hun_ter125 hun_ter125 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

mình làm bên phòng dịch vụ KH của công ty fpt vào đây góp vui với các bạn 1 chút.thứ nhất mình muốn nói gói cáp quan của fpt giá 3tr3 nếu KH ko cam kết sử dụng,nếu KH cam kết sử dụng 12 tháng sẽ có giá là 1tr650(còn nếu đóng trước 12 tháng sẽ được khuyến mãi tháng thứ 13 chứ không phải đóng 12 tháng là sẽ có giá ưu đãi),thứ 2 về băng thông trong nước mình có thể khẳng định fpt vô địch hiện nay,còn băng thông quốc tế thì cùi bắp không thể tả,nhân viên của fpt khi bán bất kỳ sản phẩm gì cũng phải xuất hóa đơn chứng từ,bán tại công ty(chỉ bán tại nhà trừ khi KH yêu cầu).còn về việc bạn lên khiếu nại mình dám chắc rằng nhân viên kia hứa xử phạt kỷ thuật là hứa cho vui thôi,trừ khi bạn làm căng và yêu cầu có công văn thì mới xử phạt thật(vì anh em trong nhà nên cũng có bênh nhau).còn về mạng thì chẳng có mạng nào hoàn hảo hết cả bạn à,mình cũng thường xuyên gặp kh lên đăng ký mạng của fpt chửi mạng của vnpt,viettel...quá trời luôn.tổng đài của fpt thì trước đây để gọi vào gặp support thì là cả 1 vấn đề lớn,nhưng dạo này nâng cấp nên cũng đỡ rồi,còn về khoản kỷ thuật vòi tiền của kh thì mình gặp và giải quyết nhiều lắm,vì vậy trước khi giao dịch mà có phí với kỷ thuật bạn nên yêu cầu xuất hóa đơn hoặc phiếu thu,nếu bạn xài trên 12 tháng thì fpt có bán modem với giá ưu đãi,tiền mua modem sẽ trừ hết vào cước trả trước cho bạn,dưới 12 tháng sẽ có chế độ bảo hành,nếu bảo hành nhiều lần bạn có thể yêu cầu đổi modem mới,còn về chất lượng bảo trì của fpt mình chỉ có thể dùng 1 từ...chuối.
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn hun_ter125 vì bài viết hữu ích này:
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh