Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > WEB - ĐỒ HỌA - LẬP TRÌNH > Web Development
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 10-08-2011, 16:35
jack257 jack257 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Unhappy Giúp em định hướng lập trình.

Hiện nay em mong muốn học lập trình ( gần như không biết gì ) em có thấy rât nhiều trung tâm dạy lap trình căn bản nhưng thật sự em chỉ tin tưởng nhất nghệ vì em đã trải qua 2 lớp MCSA MCSE tại đây. Em rất thích quản trị mạng nhưng nay em mong muốn học thêm lập trình để có thể vượt qua các kỳ thi trong trường ( toàn rớt các môn lập trình C#, lập trình web ... ) và xa hơn là em có thể hoàn thiện bản thân hơn. Và em thấy nhất nghệ có 1 lớp là LẬP TRÌNH WEB: C#, ASP.NET , SQL SERVER 2008 vậy cho em hỏi đối với 1 người không biết 1 chút gì về lập trình thì có thể học lớp này không ah??? Mong được các anh các chị đi trước trả lời sơm nhất.
Cảm ơn đã đọc topic
Old 12-08-2011, 15:33
freewind1012 freewind1012 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Lâu Năm

Nơi Cư Ngụ: Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào bạn,

Lúc bắt đầu học Web Doanh Nghiệp mình biết đc một chút HTMLhàm if (nếu nói về logic) trong... Microsoft Excel. Đến khi hoàn tất khoá học PHP Advance (để không lệ thuộc vào tools nữa), với người khác thì mình ko biết, riêng mình có thể tự code đc những gì mình thật sự muốn thực hiện (luôn có giải pháp giải quyết vấn đề, dù đôi lúc chưa hay/chưa chuyên nghiệp).

Ngôn ngữ lập trình tuy khác nhau như logic là như nhau. Nếu bạn kiên trì giải quyết vấn đề phát sinh, ko phụ thuộc quá nhiều vào giảng viên mà chịu tìm tòi học hỏi thì ko chỉ là lập trình, ở đâu bạn cũng có thể giỏi đc.
Old 17-08-2011, 23:13
ldkhanhit's Avatar
ldkhanhit ldkhanhit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator

Ở lớp lập trình ASP.NET bạn cần phải biết sơ về lập trình trước mới có thể học nổi.
Bạn là người chưa biết lập trình là gì thì nên đăng ký học lớp web doanh nghiệp (Viết trên ngôn ngữ lập trình PHP), lớp này khi học khoản 70% là dùng tool 30% sẽ code, lúc đó bạn sẽ hiểu được lập trình (Dư sức làm 1 website). Sau khi học lớp này xong bạn muốn nâng cao việc code thì học lớp PHP Advance là dư sức làm web. Và sau này bạn muốn lập trình chuyên sâu thì theo lớp Lập Trình Zend, lớp này Nhất Nghệ dự kiến sẽ mở trong cuối năm nay.
Old 06-02-2015, 10:42
tunglamit tunglamit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Bạn cần học từ C trước nhé- C sẽ giúp bạn cung cấp kiến thức nền tảng nhất của lập trình, đồng thời cũng giúp bạn có tư duy lập trình. Trước mình đã học khóa C này bên Stanford-chuyên đào tạo về kinh nghiệm lập trình thấy chất lượng tốt lắm, vì là khóa cơ bản dành cho những người mới bắt đầu nên giảng viên dạy rất chi tiết, thậm chí có lúc còn cầm tay chỉ chuột đến khi học viên làm được thì thôi. Mình thấy rất yên tâm khi bỏ tiền bạc và thời gian đầu tư vào Stanford. Bạn tham khảo thêm các thông tin tại web: stanford.com.vn nhé.
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh