Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > THÔNG BÁO - TIN TỨC - TUYỂN DỤNG > KHO LAB NHẤT NGHỆ > Mini Tutorials
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 04-08-2008, 21:46
vietkhanhsl vietkhanhsl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Ðề: Dùng XCOPY để copy files và folders tùy chọn

đã quá, tớ đã làm đc cái này rồi....
Old 07-08-2008, 16:52
doint doint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Ðề: Dùng XCOPY để copy files và folders tùy chọn

Bac LDB cho mình hỏi tí..nếu như trong trường hợp có 2 thư mục A và A1 , trong đó có sub folder, file ...bi giờ làm thế nào để copy những file và folder khác nhau giữa 2 folder đó ra folder B mà vẫn giữ nguyên cấu trúc đây...
nhờ bác LDB chỉ giúp ..thanks bác nhìu...
Old 24-02-2009, 11:55
thanhld12 thanhld12 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

rất hay. thật là quý báu, mặc dù chưa dùng đến nhưng vẫn cất đi làm tài liệu biết đâu sau này có ngày dùng đến. he he. thanks!
Old 20-04-2009, 23:32
nguyenlu nguyenlu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Hoc Hoi

Trích:
Nguyên văn bởi LDP View Post
Vừa rồi cty đưa ra 1 yêu cầu khá "độc": copy toàn bộ files hình ảnh từ 1 server sang backups folders đồng thời giữ nguyên cấu trúc folders Yêu cầu này khá "căng" vì hình ảnh từ server rất nhiều, và lồng vào rất nhiều thư mục con cũng như kèm chung với những định dạng files khác. Do đó, nếu làm thủ công là copy tòan bộ sang folder backup rồi lọc lại thì chít chắc
Sau khi tham khảo khá nhiều cao thủ mà vẫn chưa có kết quả khả quan, tui đành nhờ bạn đồng hành google trợ giúp. Sau 1 tiếng mài mò với các softwares của anh google đưa ra, tui cũng rối tung. Cuối cùng, sau 1 hồi bẻ tay, bứt tóc, tui cũng tìm ra kết quả

Sau đây là cách tui làm:
Đầu tiên, login vào Backup Server, tạo 1 folder để chứa backups. Ở đây tui đặt là C:\Backups.
Sau đó, tui connect UNC qua IMG Server bằng Enterprise Admin để có toàn quyền. Truy cập đến share folder và có được đường dẫn sau: \\imgsrv\project\ (hix, trong cái folder projects có gần cả nghìn folders con )

Hehe, giờ bắt đầu:
Vào Start > Run, gõ CMD
Tại command Prompt, ta gõ;
Code:
xcopy \\imgsrv\project\*.jpg c:\backups /S /C /K /O > c:\copyjpg.txt
Trong đó các tham số:
/S: copy tất cả các files và folders, ngoại trừ những folder trống
/C: tiếp tục copy nếu có lỗi giữa chừng
/K: Giữ nguyên attributes của files
/O: Giữ nguyên permission và ACL
/X: Giữ nguyên tính năng theo dõi (audit)
> c:\copyjpg.txt : Xuất ra txt những files đã copy

Các tham số của xcopy rất nhiều để làm những việc khác, các bạn có thể tham khảo thêm bằng cách gõ xcopy /?

Hehe, ngồi nhìn hàng nghìn dòg log show ra sướng mắt. Sau khi kết thúc, vào kiểm tra lại folder backups thì thấy rất nhiều files JPG và cấu trúc folders vẫn được giữ nguyên, ngay cả permission cũng không thay đổi. Sướng
Anh oi cho em hoi la Giữ nguyên permission và ACL.ACL o day la cai gi ah co the giai dap gium em dc k ah
Old 21-04-2009, 00:13
LDP's Avatar
LDP LDP vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Non-Stop

ACL = Access Control List. Ở bài viết này, bạn có thể hiểu ACL chính là danh sách các accounts được set quyền truy cập (hoặc cấm truy cập) trên folders hay files ...
Old 05-11-2010, 20:45
hoxuantam hoxuantam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Vậy mà mình lại đang cần làm ngược lại. Hic, copy mà giữ nguyên cấu trúc folder thì mình biết từ lâu. Copy tất cả file, kể cả folder con, vào duy nhất 1 folder, như chủ thớt bị phải, thì thực hiện bằng cách nào nhỉ .
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh