Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > THÔNG BÁO - TIN TỨC - TUYỂN DỤNG > KHO LAB NHẤT NGHỆ > Mini Tutorials
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 01-02-2010, 12:01
hopanhvt hopanhvt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Vào regedit cua máy Server thì Conect Network Registry được các máy khác trong Domain

Còn từ Client đã join vào Domain thi Conect không được.
Old 01-02-2010, 13:07
TKL TKL vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Nhất Nghệ Support Team

Nơi Cư Ngụ: Nhất Nghệ
Trích:
Nguyên văn bởi hopanhvt View Post
Vào regedit cua máy Server thì Conect Network Registry được các máy khác trong Domain

Còn từ Client đã join vào Domain thi Conect không được.
Trên máy Client bạn Logon bằnng tài khoản nào ? Logon bằng Domain Admins thử.
Old 20-02-2010, 14:44
duong8xcntt duong8xcntt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

chào bạn.
mình có câu hỏi muốn bạn giúp đỡ mình.
mình là đang học về winserver 2003.mình đã cài win rồi.mình đã làm đến bước tạo user.mà nhà mình có 2 pc.máy kia thì cài xp.bây giờ mình muốn từ máy mình có thể Remote,shutdown máy tính cài xp kia. và cho phép pc đó dùng mạng trong một thời gian nhất định trong 1 ngày(8 tiếng).và cho phép pc chỉ được dùng một số chương trình trên pc của máy đó.vd:word,cad và không cho dùng photoshop..
mình rất mong bạn giúp đỡ mình với.vì mình cần phải nộp báo cáo thực tập về môn này.mình chân thành cảm ơn bạn.
nik name : duong8xcntt
mail : duong8xcntt@gmail.com
Old 24-09-2010, 16:32
tuanvip0607 tuanvip0607 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Trích:
Nguyên văn bởi duong8xcntt View Post
chào bạn.
mình có câu hỏi muốn bạn giúp đỡ mình.
mình là đang học về winserver 2003.mình đã cài win rồi.mình đã làm đến bước tạo user.mà nhà mình có 2 pc.máy kia thì cài xp.bây giờ mình muốn từ máy mình có thể Remote,shutdown máy tính cài xp kia. và cho phép pc đó dùng mạng trong một thời gian nhất định trong 1 ngày(8 tiếng).và cho phép pc chỉ được dùng một số chương trình trên pc của máy đó.vd:word,cad và không cho dùng photoshop..
mình rất mong bạn giúp đỡ mình với.vì mình cần phải nộp báo cáo thực tập về môn này.mình chân thành cảm ơn bạn.
nik name : duong8xcntt
mail : duong8xcntt@gmail.com
minh cug co truoc hop jog zay do, ke' nha
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh