Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Firewall
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Firewall Các vấn đề liên quan đến hệ thống Firewall.
Người Quản Trị : Chung Tấn Lộc, Nguyễn Xuân Hoàn

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 14-08-2007, 19:29
quocvu quocvu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

hic
Tui loay hoay làm hoài không được, tức mình quá chừng. Có lẽ nên cài lại window 2k3 service pack 1 quá ! Nếu mọi việc ok mình post lại cho mọi người sau.
Dù sao cũng cảm ơn mọi người đã nhiệt tình giúp mình.
Old 14-08-2007, 22:20
duy007vn duy007vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Lâu Năm

Ko hiểu sao chứ máy mình cài Win2K3_SP2 và ISA 2004 SP2 hoặc SP3 đều tốt cả. Ko thấy lỗi trên ISA nữa

Chúc bro thành công !
Old 24-03-2008, 21:45
dhpsos dhpsos vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Smile

Trích:
Nguyên văn bởi duy007vn View Post
Ko hiểu sao chứ máy mình cài Win2K3_SP2 và ISA 2004 SP2 hoặc SP3 đều tốt cả. Ko thấy lỗi trên ISA nữa

Chúc bro thành công !
Mình đang bị trường hợp tương tự: Windows Installer bị lỗi, bản của mình là 3.1 và Windows Server thì đã SP2... google để fix... đủ cách... vẫn còn lỗi này..

--Thử remove/unregister...
--Đổi file msi.dll,...
--Dùng Cleaner Utility...
--Đủ các cách vẫn không ok...

Các ứng dụng nhỏ nhỏ thì ok nhưng những cái to to.. cụ thể ISA2004 thì thua.

Ngày mai mình sẽ thử cài VS2005 (Nó có tích hợp Windows Installer 3.1) thử xem. Nghe có vẻ nhảm thật. Nhưng vẫn cứ thử...

Nếu các bạn có biết, và đã khắc phục đc.. xin vui lòng hướng dẫn mình nhá. Server đang phục vụ cho công ty 40 người, Fix được cái này không khéo tiêu luôn cái Server quá!!!
Old 28-03-2008, 12:37
Thành Viên Mới

Smile

Trích:
Nguyên văn bởi dhpsos View Post
Mình đang bị trường hợp tương tự: Windows Installer bị lỗi, bản của mình là 3.1 và Windows Server thì đã SP2... google để fix... đủ cách... vẫn còn lỗi này..

--Thử remove/unregister...
--Đổi file msi.dll,...
--Dùng Cleaner Utility...
--Đủ các cách vẫn không ok...

Các ứng dụng nhỏ nhỏ thì ok nhưng những cái to to.. cụ thể ISA2004 thì thua.

Ngày mai mình sẽ thử cài VS2005 (Nó có tích hợp Windows Installer 3.1) thử xem. Nghe có vẻ nhảm thật. Nhưng vẫn cứ thử...

Nếu các bạn có biết, và đã khắc phục đc.. xin vui lòng hướng dẫn mình nhá. Server đang phục vụ cho công ty 40 người, Fix được cái này không khéo tiêu luôn cái Server quá!!!
Báo cáo với các bạn là đã giải quyết xong MSI lỗi!!! Nhưng có lẻ đây là giải pháp cực "chuối", vì khi cài VS2005 nó sẽ cài đủ thứ linh tinh trên đó. Nếu có sử dụng cách này các bạn nên chọn tối thiểu các options khi cài VS2005 thôi.

Kết quả là đã cài đc ISA2004... và mọi thứ đều tốt nhưng.... tab Protocol... fail... Tiếp tục tìm kiếm và khắc phục!!!
Old 28-03-2008, 12:53
sharefull sharefull vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi dhpsos View Post
Báo cáo với các bạn là đã giải quyết xong MSI lỗi!!! Nhưng có lẻ đây là giải pháp cực "chuối", vì khi cài VS2005 nó sẽ cài đủ thứ linh tinh trên đó. Nếu có sử dụng cách này các bạn nên chọn tối thiểu các options khi cài VS2005 thôi.

Kết quả là đã cài đc ISA2004... và mọi thứ đều tốt nhưng.... tab Protocol... fail... Tiếp tục tìm kiếm và khắc phục!!!
Theo mình thì bạn nên chịu cực 1 lần setup mới lại từ đầu luôn(thà khổ 1 lần còn hơn). Bạn cứ để vậy làm cứ hết lỗi này lại tạo ra lỗi khác thì còn khổ hơn. Đầu tiên bạn nên setup win2k3 sp1 rồi sau đó up lên sp2, rồi chạy update cho windows luôn, rồi sau đó hãy setup thằng ISA. Sau khi tất cả hoàn tất rồi thì bạn nên ghost lại 1 bản ( để dành phòng sự cố) và backup lại tất cả các rule đã chạy tốt.Sau khi làm xong xuôi rồi thì bạn tha hồ mà quậy cái server của mình.
Old 28-03-2008, 12:58
Thành Viên Mới

Trích:
Nguyên văn bởi sharefull View Post
Theo mình thì bạn nên chịu cực 1 lần setup mới lại từ đầu luôn(thà khổ 1 lần còn hơn). Bạn cứ để vậy làm cứ hết lỗi này lại tạo ra lỗi khác thì còn khổ hơn. Đầu tiên bạn nên setup win2k3 sp1 rồi sau đó up lên sp2, rồi chạy update cho windows luôn, rồi sau đó hãy setup thằng ISA. Sau khi tất cả hoàn tất rồi thì bạn nên ghost lại 1 bản ( để dành phòng sự cố) và backup lại tất cả các rule đã chạy tốt.Sau khi làm xong xuôi rồi thì bạn tha hồ mà quậy cái server của mình.
Cảm ơn ý của bạn... và nếu để "quậy" thì giải pháp ấy là best... Tuy nhiên đó cũng kg phải là cách giải quyết hay nhất khi gặp errors... Nhưng quan trọng nhất là cái Server này là mail,web,..file,.. cho 45 người dùng trong một phòng...!!! Kg thể cài lại hết trong thời gian ngắn... và khôi phục lại như cũ trong 1 ngày đc!!!
Old 28-03-2008, 13:02
letungtd letungtd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

bản isa sp2 và sp3 bạn down trên nhất nghệ về bị lỗi, không cài được đâu, bạn lên google search tên ( sp2 là ISA2004SE-KB903676-x86-ENU.msp,sp3 là ISA2004SE-KB924406-x86-ENU.msp ) down về chạy bình thường, mình cũng gặp lỗi này như bạn trước đây rùi, chúc bạn thành công
Old 03-04-2008, 01:42
Thành Viên Mới

Smile

Trích:
Nguyên văn bởi letungtd View Post
bản isa sp2 và sp3 bạn down trên nhất nghệ về bị lỗi, không cài được đâu, bạn lên google search tên ( sp2 là ISA2004SE-KB903676-x86-ENU.msp,sp3 là ISA2004SE-KB924406-x86-ENU.msp ) down về chạy bình thường, mình cũng gặp lỗi này như bạn trước đây rùi, chúc bạn thành công
:-) Cảm ơn bạn, mình đã update SP2 và mọi thứ ok!

À.. quên nữa chứ... giờ mình có thể ung dung gỡ những chú liên quan đến VS2005 ra... hehehe
Old 03-04-2008, 22:15
kentvn kentvn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi letungtd View Post
Không phải bị lỗi mà mấy file SP đó là cài cho ISA Enterprise.
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh