Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Server Management
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Server Management Các vấn đề liên quan đến các hệ điều hành : Windows Server 2003 , Server 2008 ...

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 02-08-2015, 10:11
caimongs caimongs vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

share folder cho máy ngoài domain

Em đang có 1 phòng ban gồm 5 người.
Trên file server em đã phân quyền cho 5 user vào từng folder.
5PCs kia em join 4 máy vào domain với 4 user phân quyền. Riêng cái máy thứ 5 là Laptop của sếp. Em đang muốn tìm cách nào ko cần join vào domain cái máy đó mà sếp vẫn dùng được các file share.

Em đã test thử với 1 máy khác ko nằm trong domain. Khi vào thư mục share nó DENIDED luôn chứ ko hỏi mình password.

Có cách nào để khi sếp access vào thư mục share nó sẽ đòi use name như vậy khi sếp gõ use name em đã phân quyền vào thì sẽ thi hành được như mình set không.

Cảm ơn các bác

Edit: em có 1 thưc mục share trên server, và em phân quyền để chỉ các user trong domain mới vào được. tránh tình trạng khách hàng hoặc laptop cá nhân ai đó vào mạng chung có thể thấy. Khi em phân quyền như vậy mặc định các máy ko có user được phân quyền sẽ ko vào được. Nhưng bây h em muốn khi 1 ai đó truy xuất vào sẽ cần điền ID pass như vậy 1 số máy của sếp ko cần join domain vẫn có quyền hạn nhất định

thay đổi nội dung bởi: caimongs, 06-08-2015 lúc 13:08
Old 02-08-2015, 17:35
vohungcuong1993 vohungcuong1993 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Thì bác cứ tạo user như user domain bthuong. Rồu đưa cho xếp. Khi nào xếp vào server thì điền tk user đó vào là đc mà.
Old 02-08-2015, 20:18
Thành Viên Mới

nhưng thứ nhất máy cá nhân nên em ko muốn join vào domain. thứ 2 khi máy đó vào lan rồi truy cập vào file server lập tức bị deny luôn chứ có hỏi điền use name pas j đâu
Old 03-08-2015, 10:38
vanhien771354 vanhien771354 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Nơi Cư Ngụ: Hồ Chí Minh
... vohungcuong1993 đã nói rõ vậy rồi mà.
Đâu nhất thiết phải join domain mới vô dc. Check lại phân quyền file server, phân quyền chưa đúng, xóa cache logon file server
Old 06-08-2015, 13:05
Thành Viên Mới

Có thể em nói chưa rõ nên 2 bác không hiểu để em edit lại câu hỏi
Old 06-08-2015, 17:02
duyhung07 duyhung07 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi caimongs View Post
Em đang có 1 phòng ban gồm 5 người.
Trên file server em đã phân quyền cho 5 user vào từng folder.
5PCs kia em join 4 máy vào domain với 4 user phân quyền. Riêng cái máy thứ 5 là Laptop của sếp. Em đang muốn tìm cách nào ko cần join vào domain cái máy đó mà sếp vẫn dùng được các file share.

Em đã test thử với 1 máy khác ko nằm trong domain. Khi vào thư mục share nó DENIDED luôn chứ ko hỏi mình password.

Có cách nào để khi sếp access vào thư mục share nó sẽ đòi use name như vậy khi sếp gõ use name em đã phân quyền vào thì sẽ thi hành được như mình set không.

Cảm ơn các bác

Edit: em có 1 thưc mục share trên server, và em phân quyền để chỉ các user trong domain mới vào được. tránh tình trạng khách hàng hoặc laptop cá nhân ai đó vào mạng chung có thể thấy. Khi em phân quyền như vậy mặc định các máy ko có user được phân quyền sẽ ko vào được. Nhưng bây h em muốn khi 1 ai đó truy xuất vào sẽ cần điền ID pass như vậy 1 số máy của sếp ko cần join domain vẫn có quyền hạn nhất định
Bác tắt tài khoản Guest trên file server đi là nó hỏi password mà.
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh