Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Active Directory
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Active Directory Lên kế hoạch, triển khai, quản lý, bảo trì Active Directory.
Người Quản Trị : Sử Trí Thức

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 09-08-2016, 14:54
dqtc dqtc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

2 DC chạy song song và 1 ADC bi lỗi

Hi Thầy và các bạn,

Mình đang có vấn đề với additional Domain cụ thể như sau:
- Hiện tại mình đã setup 2 DC chạy song song: 1 Primary Domain (A) và 1 Additional Domain (B)
- Tuy nhiên trong lúc sử dụng thì Additional Domain (B) bị lỗi mình đã cài đặt lại hệ điều hành và tạo Additional Domain mới ký hiệu là (C).

-> Vấn đề là làm sao để xóa Additional Domain cũ là (B), mình thấy trên diễn đàn có nhiều cách xóa nên chưa biết nên dùng cách nào? Bạn nào đã làm rồi thì giúp mình.

Với một lỗi hiện tại mình chạy 2 domain song song này là A và C thì dạo này nó không đồng bộ data giữa 2 server: chỉ tạo được user tren Primary Domain (A) thì mới join được user vào domain được, còn tạo user trên Additional Domain (C) thì không join được máy client vào domain.
Và khi ReplicateNow giữa Primary Domain (A: SERVERSE1) và Additional Domain (C: SERVERSE3) bị lỗi như hình bên dưới.

Vậy có cách nào khắc phục được lỗi này không?

Cảm ơn các bạn.
Old 10-08-2016, 11:25
Psyche Psyche vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Hi ,
Bạn tham khảo bài viết này xem sao .
http://www.nhatnghe.com/forum/showthread.php?t=1268
Old 10-08-2016, 16:03
Thành Viên Mới

Hi anh Psyche,

Cảm ơn anh đã gửi link.

Cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa.

Hiện tại em đang sử dụng 2 sever chạy AD song song là Primary Domain (A) và Additional Domain (C). Primary Domain A đang chạy rất tốt nhưng Additional Domain C dạo này không đồng bộ được dữ liệu trên Primary Domain A.

Em thử kiểm tra thì tất cả các Master Roles thì đều bị lỗi trên Additional Domain C như hình bên dưới.

Anh/chị nào có kinh nghiệm giúp em sửa lỗi trên Additional Domain C với.

Cảm ơn các anh chị.
Old 10-08-2016, 16:42
phannhien phannhien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Đam Mê

Thì bạn làm y như remove cái con DC trước kia ra rồi cài lại windows - join domain lại rồi đưa lên thành ADC
Old 10-08-2016, 17:04
Thành Viên Mới

Hi anh phannhien,

Mình cái đặt Primary Domain A trước, sau đó setup thêm Additional Domain B sau. Khi sử dụng 2 server chạy song song này thì hoạt động tốt nhưng Addition Domain B bị vài vấn đề về bảo mật nên mình đã cài lại server này thành Addition Domain C mà không có remove bất cứ gì trên domain hết, mình cài lại đặt tên nó làm một máy tính khác và cho nó là Additional Domain thôi. Do đó hiện tại mình có 3 cái server A, B, C như trên nhưng thực ra chỉ có 2 cái máy sever thôi.

Nghĩa là con Addition Domain C này là đã cài lại từ cái máy Addition Domain B...mình cài lại server mà không có xóa gì hết trong domain.

Vấn đề nữa là hiện tại Additional Domain C này chỉ sửa thôi chứ không xóa và cài lại được vì có nhiều phần mềm mình đang sử dụng không thể cài lại được.

Thanks,
Old 10-08-2016, 17:32
Đam Mê

Vậy có thể lỗi do con B chưa được dọn sạch rác ra, bạn làm xong con B trước nếu con C vẫn bị lỗi thì demote rồi promote lại xem rồi ta tính tiếp. Con C không thể cài lại được thì sao bạn không bỏ hẳn nó ra 1 góc, cài lại con B rồi join lại có vấn đề gì đâu
Old 11-08-2016, 08:10
hcthanh1610 hcthanh1610 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Cho mình hỏi ké nha. Mình cũng bị lỗi giống như bạn chủ topic này, nhưng mà là con Sever A (primary domain) bị lỗi không authenticate user và không replicate với Server B được thì làm thế nào. Có thể cài mới windows con A lại không?
Old 11-08-2016, 08:25
Psyche Psyche vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Trích:
Nguyên văn bởi hcthanh1610 View Post
Cho mình hỏi ké nha. Mình cũng bị lỗi giống như bạn chủ topic này, nhưng mà là con Sever A (primary domain) bị lỗi không authenticate user và không replicate với Server B được thì làm thế nào. Có thể cài mới windows con A lại không?
Cài Primary thì làm giống như cái link mình post , bạn seize( trường hợp con primary die & tranfer trường hợp con Primary còn sống nhưng không cho nó làm primary nữa ) 5 role từ con PAD sang con audition , sau đó remove con PAD đi , sau khi làm xong con audition sẽ lên làm primary AD .Tiếp theo bạn Format lại con sever A của bạn rồi cài lại bình thường thôi
Old 11-08-2016, 08:34
Thành Viên Mới

Trích:
Nguyên văn bởi phannhien View Post
Vậy có thể lỗi do con B chưa được dọn sạch rác ra, bạn làm xong con B trước nếu con C vẫn bị lỗi thì demote rồi promote lại xem rồi ta tính tiếp. Con C không thể cài lại được thì sao bạn không bỏ hẳn nó ra 1 góc, cài lại con B rồi join lại có vấn đề gì đâu
Con B là máy sever Additional Domain bị lỗi, mình ko gở bất kỳ cài đặt gì hết mà cài lại máy server này và nâng lên Additional Domain C.

Lúc đầu thì con C này đồng bộ được với con A là Primary Domain nhưng giờ con C này ko đồng bộ các Roles với con A.

Nghĩa là trong hệ thống mình chỉ có 2 cái máy chủ thôi.

Cảm ơn đã hỗ trợ.
Old 11-08-2016, 08:48
Đam Mê

Cứ dọn rác đi nó sẽ hết lỗi, kiểu như nó còn đang lưu luyến con cũ nên ko repicate qua con mới được ấy mà
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh