Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Những Vấn Đề Khác
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Những Vấn Đề Khác Những vấn đề không thuộc các môn học trên, các bạn có thể post tại đây.

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 18-02-2008, 11:26
dttvu dttvu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Nơi Cư Ngụ: Biên Hòa,Đồng Nai
Unhappy Gấp gấp,giúp mình với,mình bó tay với cái máy in thật rồi !

Chào các thầy và các bạn,mình đang gặp 1 vấn đề về máy in như sau: máy in hiệu Canon laser shot 1210.Khi mình gắn máy in này vào bất kỳ máy nào thì dường như máy đó mạng rất chập chờn,thậm chí không vào được máy đó luôn(lúc được lúc không,có máy vào được có máy không).Mình đã thử đổi từ cap LBT sang cáp USB cũng vậy,mình đổi cổng usb cũng không được luôn.Nó báo là : " No more connections can be made to this remote computer at this time because there are already as many connections as the computer can accept. ".
Nhưng có máy để 1 hồi lâu lại vào được.Mình đã thay đổi từ địa chỉ IP động sang tĩnh rồi cũng vậy (đổi từ IP động sang tĩnh : mới chỉ thử thay đổi máy có gắn máy in và máy cần in),các máy kia vẫn để IP động.
Tuy không vào được máy có gắn máy in đó,nhưng ping cả ip lẫn tên máy đó đều reply lại hết cả.
Mình đang điên đầu từ sáng đến giờ,hic,mong các thầy và các bạn chỉ giúp mình với !
Thanks mọi người rất nhiều !
Old 18-02-2008, 14:01
Khám Phá

Không ai biết lỗi này là lỗi gì sao???+_+
Old 18-02-2008, 14:10
tformat tformat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Nơi Cư Ngụ: sát vách NN
- Mình đoán bạn cài máy in trên những máy windows XP. Cài máy in mà thông báo về lỗi truy cập mạng thì tớ ko rành. Bạn lên trang Canon- support thử xem
Old 19-02-2008, 06:25
Khám Phá

Uh,đúng rồi,mình cài máy in đó trên máy cái win xp sp2,có ai biết không giúp mình với !!!
Chúc mọi người 1 buổi sáng tốt lành !
Old 19-02-2008, 09:26
Khám Phá

Có ai help me với,pleasezzzzzzzzzzzzzzz!!!!!!!!!
Old 19-02-2008, 10:10
dangduya147 dangduya147 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Lâu Năm

Trích:
" No more connections can be made to this remote computer at this time because there are already as many connections as the computer can accept. "
tui thấy nó báo là không chấp nhận 10 kết nối đến máy xp cùng lúc. Tách máy đó ra riêng test thử bằng 2 hay 3 máy xem sao.
Old 19-02-2008, 10:19
Khám Phá

Uh,mình cũng định làm cách này,nhưng nếu 1 máy in xài cho khoảng 10 hay mười mấy máy thì có nhiều không? Hay là do dây mạng có vấn đề ???
Old 19-02-2008, 11:02
dangduya147 dangduya147 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Lâu Năm

- Theo mình thì không. Nhiều ở đây nằm ở xp không đảm trách nổi số kết nối đến thôi.
server thì được nhưng chắc bạn cũng nghĩ đến rồi. Bạn ping từ máy xp đến các máy trong mạng, nếu thời gian reply nhanh thì dây mạng còn tốt .
Old 26-03-2008, 09:07
caduoi caduoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Dúng là do WindowsXP đấy nó sẽ không cho kết nối khi quá 10 kết nối. Bạn cài máy in lên máy cài win sever hoặc dùng Printer Server.
Old 26-03-2008, 21:09
lonely_xorhandsome lonely_xorhandsome vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Đam Mê

Trích:
Nguyên văn bởi dttvu View Post
Chào các thầy và các bạn,mình đang gặp 1 vấn đề về máy in như sau: máy in hiệu Canon laser shot 1210.Khi mình gắn máy in này vào bất kỳ máy nào thì dường như máy đó mạng rất chập chờn,thậm chí không vào được máy đó luôn(lúc được lúc không,có máy vào được có máy không).Mình đã thử đổi từ cap LBT sang cáp USB cũng vậy,mình đổi cổng usb cũng không được luôn.Nó báo là : " No more connections can be made to this remote computer at this time because there are already as many connections as the computer can accept. ".
Nhưng có máy để 1 hồi lâu lại vào được.Mình đã thay đổi từ địa chỉ IP động sang tĩnh rồi cũng vậy (đổi từ IP động sang tĩnh : mới chỉ thử thay đổi máy có gắn máy in và máy cần in),các máy kia vẫn để IP động.
Tuy không vào được máy có gắn máy in đó,nhưng ping cả ip lẫn tên máy đó đều reply lại hết cả.
khuyên bạn nên dùng win server share máy in , xài thoải mái, map về rất nhanh lại không bị hạn chế về kết nối.
Do bạn dùng winxp nó giới hạn 10 kết nối thôi, trong thực tế nếu công ty bạn có 20 máy tính nhưng bạn chỉ map printer cho 8 máy tính , thì cũng có thể xảy ra lỗi như trên ( tuy chưa tới 10 máy dùng ) VÌ các máy trong cùng workgroup nó tự động map máy in về nên bạn bạn có thể gặp lổi trên báo rất thường xuyên.
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh