Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Active Directory
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Active Directory Lên kế hoạch, triển khai, quản lý, bảo trì Active Directory.
Người Quản Trị : Sử Trí Thức

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 01-02-2008, 08:25
itman itman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Triển khai VPN và Winserver 2003

Chào các bạn,
Mình đang muốn triển khai mạng nội bộ của mình có những yêu cầu sau:
1. Client: Có nhiều phòng ban, mỗi phòng ban 1 VLAN khác nhau: Mục đích là để chỉ cho những người trong phòng ban đó nhìn thấy nhau. Không nhìn thấy máy của phòng ban khác.

2. Server: Chạy win 2003 Server (AD, Share data, mail Server, SQL Server)

3. Trên Server mình sẽ tạo những folder của từng phòng ban để cho từng phòng ban tự quản lý data của mình, và có một foder chung (Public) cho các phòng ban

4. Khi user login vao AD thì chỉ cho user đó thấy folder của phòng mình và thấy folder dùng chung, không thấy folder của các phòng ban khác.

5. Tất cả user sẽ chạy các dịch vụ trên LAN như: Print Server, Internet, Application, Email,... thông qua IP or connect vào server win 2003

Mình muốn set hệ thống như thế này có gì khó khăn không? Mình cũng nghĩ đến phân quyền trên win 2003 nhưng giải pháp trên mình nghỉ hay hơn ?

Mong các chuyên gia tư vấn giúp

Cám ơn
Old 01-02-2008, 09:08
bkpro bkpro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Smile

Trích:
Nguyên văn bởi itman View Post
Chào các bạn,
Mình đang muốn triển khai mạng nội bộ của mình có những yêu cầu sau:
1. Client: Có nhiều phòng ban, mỗi phòng ban 1 VLAN khác nhau: Mục đích là để chỉ cho những người trong phòng ban đó nhìn thấy nhau. Không nhìn thấy máy của phòng ban khác.

3. Trên Server mình sẽ tạo những folder của từng phòng ban để cho từng phòng ban tự quản lý data của mình, và có một foder chung (Public) cho các phòng ban

4. Khi user login vao AD thì chỉ cho user đó thấy folder của phòng mình và thấy folder dùng chung, không thấy folder của các phòng ban khác.

5. Tất cả user sẽ chạy các dịch vụ trên LAN như: Print Server, Internet, Application, Email,... thông qua IP or connect vào server win 2003

Mình muốn set hệ thống như thế này có gì khó khăn không? Mình cũng nghĩ đến phân quyền trên win 2003 nhưng giải pháp trên mình nghỉ hay hơn ?

Mong các chuyên gia tư vấn giúp

Cám ơn
Trích:
Dùng ADSL Router của vigor có hỗ trợ VLAN

Trích:

xem môn 290 chỉ rất rõ
Trích:
cái này tui thấy trong win2k8 mới có hỗ trợ,tức là user nào có quyền NTFS trên thư mục nào đó thì sẽ thấy thư mục đó ngược lại thư mục sẽ ẩn.
Old 11-02-2008, 12:20
duy007vn duy007vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Lâu Năm

Tất cả đều có thể làm được nếu bạn có kiến thức về MCSA
Old 03-03-2008, 11:01
vnrat vnrat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

về vấn đề thứ 4, theo tôi nghĩ đâu cần tới win2k8, chỉ cần viết 1 số script và phân quyền kĩ càng là đc mà
Old 03-03-2008, 12:32
My_money My_money vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Super Moderator

Nơi Cư Ngụ: Hồ Chí Minh
- Dùng chương trình sau ABE - Nó tích hợp vào AD - Chương trình chạy trên Win 2k3 SP1
- Xem bài viết tại đây : http://nhatnghe.com/forum/showthread.php?t=3678
- Mục đích của chương trình : Giải quyết yêu cầu số 4
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh