Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Firewall
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Firewall Các vấn đề liên quan đến hệ thống Firewall.
Người Quản Trị : Chung Tấn Lộc, Nguyễn Xuân Hoàn

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 29-02-2008, 07:53
nanhip8x nanhip8x vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

máy client ko join domain được vào máy DC cài isa

máy của em cài w2k3 sau khi nâng cấp lên DC em cài ISA 2004, sau khi lên DC em cho máy client join vào Domain nhưng không được, em đã chỉnh prefer DNS và change trong computer name rồi. kiểm tra trên ISA thì monitoring báo là bị chặn bởi defaul rule của ISA, em đã tạo rule internet cho máy trong ra ngoài, và máy ngoài vào trong và cho lên trên cùng nhưng khi join nó vẫn chạy defaut rule. Hỏi làm sao mà ISA chạy rule của mình tạo ra. và em VPN vô cũng không được trong khi remote desktop thì vô được. Xin cho em cách giải quyết. thanks
Old 29-02-2008, 07:56
anhtrius anhtrius vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Lão Làng

Nơi Cư Ngụ: homeless
Trích:
Nguyên văn bởi nanhip8x View Post
máy của em cài w2k3 sau khi nâng cấp lên DC em cài ISA 2004, sau khi lên DC em cho máy client join vào Domain nhưng không được, em đã chỉnh prefer DNS và change trong computer name rồi. kiểm tra trên ISA thì monitoring báo là bị chặn bởi defaul rule của ISA, em đã tạo rule internet cho máy trong ra ngoài, và máy ngoài vào trong và cho lên trên cùng nhưng khi join nó vẫn chạy defaut rule. Hỏi làm sao mà ISA chạy rule của mình tạo ra. và em VPN vô cũng không được trong khi remote desktop thì vô được. Xin cho em cách giải quyết. thanks
rule local, internal -- > local , internal đã tạo chưa em ?
Old 29-02-2008, 11:41
nanhip8x nanhip8x vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

tạo rồi, nhung nó cứ chạy rule defauft rule, hỏi làm sao cho nó chạy rule của mình, em đã cho rule mới tạo lên trên cùng rồi.
Old 29-02-2008, 22:04
kabivn's Avatar
kabivn kabivn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Nơi Cư Ngụ: In internet
Trích:
Nguyên văn bởi nanhip8x View Post
tạo rồi, nhung nó cứ chạy rule defauft rule, hỏi làm sao cho nó chạy rule của mình, em đã cho rule mới tạo lên trên cùng rồi.
Bạn vui lòng chụp cái hình firewall policy của bạn post lên để mọi người tham khảo nhé
Old 12-03-2008, 11:08
LeHoaiIT LeHoaiIT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Nơi Cư Ngụ: http://tinquangcao.net
Còn mình thì làm lại bài ISA 2k4 trong LAB của Nhất Nghệ cấu hình đầy đủ các thông số trong Card Lan và Card Cross giống như trong LAB, 2 máy ping qua lại thấy hết, nhưng khi Join vào Domain thì máy cứ báo:

The following error occurred atempting to join the domain "nhom1.com"
The Network path was not found

Nhờ mấy bạn chỉ giúp với, vì mình cài đi cài lại mấy lần mấy lần mà vẫn ko dc, rồi cũng có tạo Rule trước, nhưng vẫn vậy!

thay đổi nội dung bởi: LeHoaiIT, 12-03-2008 lúc 11:35
Old 14-03-2008, 07:31
quangminhpy quangminhpy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Còn Của Mình thì bị tình trạng là các user cài trước khi cài ISA 2006 thfi vào bình thường, còn các user cài sau thì không thể logon vào dc client, nhờ các cao thủ giúp với, cho hỏi luôn là khi cài ISA thì từ user ping không thấy mạng (ping 203.162.4.190), nhưng có thể vào internet, Minh không hiểu vấn đề này, mong giúp luôn
Old 14-03-2008, 11:11
-X- -X- vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

1/ To-->nanhip8x: Để được như ý của bạn thì tạo rule như nhình vẽ

P/S: Cái này chỉ làm lab chơi thôi. Môi trường thật tốt nhất dành riêng ra 1 máy làm ISA sever. Và làm như trong bài lab của bạn user logon vào domain rất chậm.

2/ To--> LeHoaiIT: Tốt nhất là bạn ghost lại 2 cái máy để có 1 cái HDH cho ngon lành, đặt IP và cài từng bước cho đúng như trong cuốn lab ở Nhất Nghệ thì chắc chắn là được.

3/ To-->quangminhpy:

Phần đầu thì tui ko hiểu bạn hỏi cái gì còn phần sau thì:

Muốn client ping được cái máy ISA bạn fải mở rule: protocol: ICMP, From: Internal, To:Local Host
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh