Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Firewall
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Firewall Các vấn đề liên quan đến hệ thống Firewall.
Người Quản Trị : Chung Tấn Lộc, Nguyễn Xuân Hoàn

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 28-11-2006, 13:21
ngocnambk ngocnambk vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Server ISA làm server FPT

Deal mọi người !

Cty mình mua ISA2004 Standand SP2 + Win2003 SP1, cả 2 đều có bản quyền. Mình muốn dùng IIS trên 2003 host FTP+web luôn, tất cả chạy trên con ISA luon. Mình tạo rule như sau :

Rule 1 : LAN to INTERNET-->Allow-->All Outbound Trafic-->Internal-->External-->All User

Rule 2 : Internet to LAN -->Allow-->All Outbound Trafic-->External-->internal-->All User

Rule 3 : Internet to ISA -->Allow-->All Outbound Trafic-->External-->Local Host-->All User

Rule 4 : ISA to Internet -->Allow-->All Outbound Trafic-->LocalHOst-->EXternal-->All User

Nhưng vẫn ko truy xuất được, mình ko muốn sử dụng thêm 1 con PC nữa vì tốn tiền bản quyền. Ai biết chỉ giúp mình với !

Thầy ơi ! Các bạn ơi ! Help Me
Old 28-11-2006, 13:57
radar radar vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi ngocnambk View Post
Deal mọi người !

Cty mình mua ISA2004 Standand SP2 + Win2003 SP1, cả 2 đều có bản quyền. Mình muốn dùng IIS trên 2003 host FTP+web luôn, tất cả chạy trên con ISA luon. Mình tạo rule như sau :

Rule 1 : LAN to INTERNET-->Allow-->All Outbound Trafic-->Internal-->External-->All User

Rule 2 : Internet to LAN -->Allow-->All Outbound Trafic-->External-->internal-->All User

Rule 3 : Internet to ISA -->Allow-->All Outbound Trafic-->External-->Local Host-->All User

Rule 4 : ISA to Internet -->Allow-->All Outbound Trafic-->LocalHOst-->EXternal-->All User

Nhưng vẫn ko truy xuất được, mình ko muốn sử dụng thêm 1 con PC nữa vì tốn tiền bản quyền. Ai biết chỉ giúp mình với !

Hi, thấy bạn tạo rule vậy thì bạn khoang hãy làm FTP và Web Server từ từ nghiên cứu sau.
Bỏ hết rule 2,3,4 chỉ dùng rule 1 thôi, bạn nên học 1 khóa 70-350 về ISA ở nhất nghệ rồi về làm tiếp là OK.
Good Luck
Old 28-11-2006, 22:34
haubibao haubibao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Sao mà trên máy làm isa lại cài host FTP+web luôn vậy.Mô hình isa là phải có máy isa riêng biệt.Bộ bồ không sợ hacker tấn công sao.
Old 29-11-2006, 07:35
tuantt tuantt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Nhất Nghệ Support Team

Nơi Cư Ngụ: Quan 1 - HCM
Trích:
Deal mọi người !

Bạn làm Rule 2,3 như vậy là không ổn rồi vì lúc đó bên ngoài có thể truy cập được vào bên trong mạng LAN hay máy ISA (LocalHost) vì vậy firewall chẳng còn ý nghĩa nhé. Muốn cho bên ngoài có thể truy cập Web hay FTP thì bạn phải Public Server Web hay FTP ra địa chỉ mặt ngoài của ISA chư không thể tạo cái Rule 2,3.
Old 01-12-2006, 07:33
ngocnambk ngocnambk vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Host FTP+WEB trên ISA là ko nên đối với 1 firewall, nhưng kẹt quá : kẹt về bản quyền, kẹt về tiền đầu tư PC nên mình phải làm vậy ?
Bạn nào là bậc Thầy về ISA giúp mình với. Hacker đâu ko thấy, trước mắt là thấy mất việc rồi. Mất việc rồi thì hacker cũng ko còn ý nghĩa gì nữa ! Hu Hu Hu
Old 01-12-2006, 07:55
tuantt tuantt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Nhất Nghệ Support Team

Nơi Cư Ngụ: Quan 1 - HCM
Trích:
Host FTP+WEB trên ISA là ko nên đối với 1 firewall, nhưng kẹt quá : kẹt về bản quyền, kẹt về tiền đầu tư PC nên mình phải làm vậy ?
Bạn nào là bậc Thầy về ISA giúp mình với. Hacker đâu ko thấy, trước mắt là thấy mất việc rồi. Mất việc rồi thì hacker cũng ko còn ý nghĩa gì nữa ! Hu Hu Hu
Bạn có thể lấy một cái máy P4 Duo Core hoặc sang hơn là Core 2 Duo là dư xài mà không nhất thiết phải là máy chủ server xịn. Ở cty mình hơn 200 user mà ISA vẫn chỉ là P4 bình thường vẫn chạy tốt. Còn việc Public Web hay FTP thì xem làm bài LAB Public Server. Muốn ở trong LAN đi ra NET thì xài Acess Rule muốn ở ngoài thấy những máy WEB hay FTP ở trong mình thì bạn phải Public ra chứ không phải tại cái Access Rule. Chúc bạn an tâm làm việc
Old 01-12-2006, 09:51
Mr.M Mr.M vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Super Moderator

Muốn Hosting mail + Web + FTP ... trên ISA cũng được, nhưng bạn phải chuẩn bị các vấn đề sau đây:

1 - Bạn phải am hiểu ISA, nếu có điều kiện thì the học 1 lớp về ISA, nếu không có điều kiện thì vô nhatnghe.vn, down load bài lab ISA về làm. LÀM NHIỀU LẦN CHO ĐẾN KHI HIỆU RỎ

2 - Muốn hosting nhiều service trên ISA thì tuân thủ nguyên tắc chung: Cho service chạy ở interface bên trong rồi public ra bên ngoài.

Good luck!
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh