Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Firewall
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Firewall Các vấn đề liên quan đến hệ thống Firewall.
Người Quản Trị : Chung Tấn Lộc, Nguyễn Xuân Hoàn

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 15-03-2011, 08:28
zit0311 zit0311 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi meoconkidkid View Post
Hức cái này mình mới chỉ xử lý tạm thời chứ chưa xử lý dứt khoát được. Đó là mình căn cái nonpage đó. Đên khi nó gần đến giới hạn restart lại. Nhưng người dùng cũng thấy hơi phiền toái còn hơn là ngất server.
um`.
Không biết bác nào có cách triệt đễ không. Có thì giúp anh em với
Thank nhiều
Old 15-03-2011, 08:47
minhneo minhneo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Nơi Cư Ngụ: Hồ Chí Minh
Lỗi khó chịu óanh dấu theo dõi cái :d
Old 21-03-2011, 06:42
Khám Phá

Có ai giúp với....Mình đang rất cần.
Old 21-03-2011, 12:45
meoconkidkid meoconkidkid vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Trích:
Nguyên văn bởi zit0311 View Post
Có ai giúp với....Mình đang rất cần.
Hi. Có cách đơn giản mình đã tạm thời xử lý. Nhưng nó vẫn chưa phải xử lý tận gốc.
Thứ nhất : Cài đặt thêm 1 thiết bị firewall và sử dụng chia tải giữa hai thiết bị này thì mình sẽ giảm được lưu lượng, giảm được khoảng thời gian dẫn đến non - paged full, thứ hai nữa là khi restart lại dịch vụ thì chỉ 1 nửa số người dùng bị ảnh hưởng.
Thứ hai : Thay vì restart lại firewall ta chỉ cần restart service microshoft firewall trong ISA thì non - paged sẽ xuống. Thời gian downtime khoảng 1 phút. Như vậy hơi thủ công một tý nhưng cũng bước đầu cải thiện được.
DDOS mà chúng ta bị nó rất khó tìm ra nguyên nhân vì nó đã biến đổi địa chỉ IP nguồn nên để tìm ra máy phát tán là rất khó. Mình vẫn đang nghĩ cách. Có cạch gì hay mong mọi người up thêm vào chia xẻ.
Thanks
Old 22-03-2011, 06:57
Khám Phá

Trích:
Hi. Có cách đơn giản mình đã tạm thời xử lý. Nhưng nó vẫn chưa phải xử lý tận gốc.
Thứ nhất : Cài đặt thêm 1 thiết bị firewall và sử dụng chia tải giữa hai thiết bị này thì mình sẽ giảm được lưu lượng, giảm được khoảng thời gian dẫn đến non - paged full, thứ hai nữa là khi restart lại dịch vụ thì chỉ 1 nửa số người dùng bị ảnh hưởng.
Thứ hai : Thay vì restart lại firewall ta chỉ cần restart service microshoft firewall trong ISA thì non - paged sẽ xuống. Thời gian downtime khoảng 1 phút. Như vậy hơi thủ công một tý nhưng cũng bước đầu cải thiện được.
DDOS mà chúng ta bị nó rất khó tìm ra nguyên nhân vì nó đã biến đổi địa chỉ IP nguồn nên để tìm ra máy phát tán là rất khó. Mình vẫn đang nghĩ cách. Có cạch gì hay mong mọi người up thêm vào chia xẻ.
Thanks
Khi kiểm tra mình thấy là những máy của sếp mình cho đi tự do thì bị, còn những máy hạn chế đi internet la không bị. Cho dù mình Reset lại trong Alerts nhưng chỉ ít phút sau là lại bị lại.
Bác nào có cách giúp với.
Old 22-03-2011, 10:06
meoconkidkid meoconkidkid vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Trích:
Nguyên văn bởi zit0311 View Post
Khi kiểm tra mình thấy là những máy của sếp mình cho đi tự do thì bị, còn những máy hạn chế đi internet la không bị. Cho dù mình Reset lại trong Alerts nhưng chỉ ít phút sau là lại bị lại.
Bác nào có cách giúp với.
bạn thử dùng ethereal cài trên máy của xếp bạn, rồi sau đó bắt gói tin trong lúc máy của xếp bạn không giao tiếp gì với mạng ngoài thì có gói tin nào không mong muốn bắn ra từ máy xếp bạn không.
Thứ hai nữa bạn vào event viewer -> application để check thêm xem còn địa chỉ nào khác bị thông báo nữa không.
Old 22-03-2011, 12:49
Khám Phá

Trích:
bạn thử dùng ethereal cài trên máy của xếp bạn, rồi sau đó bắt gói tin trong lúc máy của xếp bạn không giao tiếp gì với mạng ngoài thì có gói tin nào không mong muốn bắn ra từ máy xếp bạn không.
Thứ hai nữa bạn vào event viewer -> application để check thêm xem còn địa chỉ nào khác bị thông báo nữa không.
Mình đọc trong event viewer -> application thì chỉ thấy những địa chỉ nội bộ thôi ( địa chỉ ip máy sếp). và 1 địa chỉ IP lạ thì nó báo là đang tấn công.
Old 25-03-2011, 17:44
suthuc's Avatar
suthuc suthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Nhất Nghệ Support Team

có thể tấn công từ bên trong. Quét virus hoặc cài lại windows những máy mà nghi ngờ
Những người sau đây đã gửi lời cảm ơn suthuc vì bài viết hữu ích này:
Old 28-03-2011, 14:59
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi suthuc View Post
có thể tấn công từ bên trong. Quét virus hoặc cài lại windows những máy mà nghi ngờ
EM đã quét virut cho toàn bộ hệ thống nhưng nó vẫn bị ạ.
Old 18-07-2011, 14:59
Khám Phá

Thầy và các bạn giúp với. Với những máy bị mình đã quét virut, cài lại win lun nhưng vẫn bị.
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh