Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Firewall
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Firewall Các vấn đề liên quan đến hệ thống Firewall.
Người Quản Trị : Chung Tấn Lộc, Nguyễn Xuân Hoàn

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 28-09-2010, 16:27
langtuphidao langtuphidao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Nơi Cư Ngụ: Tân Bình-HCM
Xin hướng dẫn cấu hình Firewall Client

1./ Mình mới nghiên cứu về ISA chỉ mới cấu hình được SecureNAT, bây giờ mình cần làm những bước nào nửa để có thể cấu hình Firewall Client?

2./Trong đĩa ISA có thư mục client, mình cài lên cho DC thì được, nhưng cài cho client join domain thì báo phải là administrator mới cài được

3./Vậy trong thực tế có phải cấu hình Firewall Client là cài thư mục client cho tất cả các máy client join Domain ko? Vậy với hệ thống mạng lớn thì như thế nào?
Old 29-09-2010, 00:16
angelfunny angelfunny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi langtuphidao View Post
1./ Mình mới nghiên cứu về ISA chỉ mới cấu hình được SecureNAT, bây giờ mình cần làm những bước nào nửa để có thể cấu hình Firewall Client?

2./Trong đĩa ISA có thư mục client, mình cài lên cho DC thì được, nhưng cài cho client join domain thì báo phải là administrator mới cài được

3./Vậy trong thực tế có phải cấu hình Firewall Client là cài thư mục client cho tất cả các máy client join Domain ko? Vậy với hệ thống mạng lớn thì như thế nào?
trên clients muốn cài :shirft+ r-click run as :administrator pw
deploysoftwave theo ou or group
Old 29-09-2010, 07:42
pethaoyeu pethaoyeu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

không bạn ơi firewall client cài vào máy client nhằm quản lí isa server thôi.vì trong công ty yêu cầu độ bảo mật cao nên máy isa không được làm gì hết(tránh nhiễm virus).nên từ máy client cài fire wall client để chỉnh tường lửa.giống như ở ở môi trường domain muốn quản lí domain thì máy client phải cài adminpark đó.khi cài firewall client cần chỉ rõ địa chỉ máy isa và bên isa server cần chứng thực cho máy đó được quyền cấu hình firewall.
Old 29-09-2010, 08:11
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi pethaoyeu View Post
không bạn ơi firewall client cài vào máy client nhằm quản lí isa server thôi.vì trong công ty yêu cầu độ bảo mật cao nên máy isa không được làm gì hết(tránh nhiễm virus).nên từ máy client cài fire wall client để chỉnh tường lửa.giống như ở ở môi trường domain muốn quản lí domain thì máy client phải cài adminpark đó.khi cài firewall client cần chỉ rõ địa chỉ máy isa và bên isa server cần chứng thực cho máy đó được quyền cấu hình firewall.
Trong ISA gồm 3 chế độ là: SecureNAT, Firewall Clietn và Web Proxy
Hiên giờ mình cho tất cả các máy trỏ default gateway về ISA, làm SecureNAT nhưng như vậy thì ISA ko thể áp rule lên user domain được, vì vậy mình cần phải làm thế nào để ISA có thể làm được như vậy
Mình đang cần rất gấp bạn à, ai giúp mình với
Old 29-09-2010, 09:39
hoangnam610 hoangnam610 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Trích:
Trong ISA gồm 3 chế độ là: SecureNAT, Firewall Clietn và Web Proxy
Hiên giờ mình cho tất cả các máy trỏ default gateway về ISA, làm SecureNAT nhưng như vậy thì ISA ko thể áp rule lên user domain được, vì vậy mình cần phải làm thế nào để ISA có thể làm được như vậy
Mình đang cần rất gấp bạn à, ai giúp mình với
bạn có join máy ISA vào domain ko, nếu có join vào domain thì việc ap rule cho các user doamin là hoàn toàn được, còn ngược lại thì set theo IP cái này thỉ nhờ máy thầy và máy bạn chuyên về ISA giúp, mình cũng đang vướn vụ này isa không join domain làm sao set rule cho các user bằng IP.
Old 29-09-2010, 09:48
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi hoangnam610 View Post
bạn có join máy ISA vào domain ko, nếu có join vào domain thì việc ap rule cho các user doamin là hoàn toàn được, còn ngược lại thì set theo IP cái này thỉ nhờ máy thầy và máy bạn chuyên về ISA giúp, mình cũng đang vướn vụ này isa không join domain làm sao set rule cho các user bằng IP.
ISA mình tất nhiên là join domain rồi bạn à, nhưng ko áp rule lên được, như vậy mới là vấn đề bạn à, mình k hiểu sao nửa

Còn nếu ISA ko join domain thì bạn dùng RADIUS chứng thực xem sao
Old 29-09-2010, 10:37
Thành Viên Mới

Trích:
ISA mình tất nhiên là join domain rồi bạn à, nhưng ko áp rule lên được, như vậy mới là vấn đề bạn à, mình k hiểu sao nửa

Còn nếu ISA ko join domain thì bạn dùng RADIUS chứng thực xem sao
vấn đề nảy sinh nữa là mình đang dùng radius để chứng thực, nhưng mình muốn làm sao để cấm 1 máy trong mạng ra net hoặc không ra net, khi dùng pp radius xong thì tất cả máy đều ra net, mình thử vào network object -> rùi set IP máy đó để cấm máy đó ra net nhưng nó vẫn ra net ào ào, có ai có hương giải quyết vụ này không.
Old 29-09-2010, 14:14
nymphetamin nymphetamin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Bạn làm ơn cho xem mô hình của bạn được không,đọc hoài mà hok hiểu bạn nói gì!
Theo khuyến cáo của Microsoft thì ISA ko nên join domain.
Mô hình của bạn cấp IP bằng DHCP hay đặt IP tĩnh?
Old 29-09-2010, 15:53
Thành Viên Mới

Trích:
Nguyên văn bởi hoangnam610 View Post
vấn đề nảy sinh nữa là mình đang dùng radius để chứng thực, nhưng mình muốn làm sao để cấm 1 máy trong mạng ra net hoặc không ra net, khi dùng pp radius xong thì tất cả máy đều ra net, mình thử vào network object -> rùi set IP máy đó để cấm máy đó ra net nhưng nó vẫn ra net ào ào, có ai có hương giải quyết vụ này không.
mình làm lab để IP tỉnh dùng pp radius chứng thực, bạn trả lời câu trên giúp minh đi.
Old 29-09-2010, 16:56
nymphetamin nymphetamin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Nếu bạn muốn chứng thực User bằng Radius thì bạn phải cấu hình client truy cập internet bằng proxy thì mới chứng thực được bạn à! Mở internet Explorer--> Tool-> Internet option-> Connection-> Lan settings --> Trỏ về ISA. Có gì sai mấy bạn khác góp ý giúp mình với nha!
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh