Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Firewall
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Firewall Các vấn đề liên quan đến hệ thống Firewall.
Người Quản Trị : Chung Tấn Lộc, Nguyễn Xuân Hoàn

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 06-10-2010, 16:38
dolevinh dolevinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Ai chỉ giúp về cấu hình mail trên kerio winroute firewall !

Công ty mình đang xây dựng 1 server firewall bằng Kerio Winroute Firewalll 6.6 và mình trang trục trặc ở khâu set up rule cho nhân viên nhận và gởi mail , mail công ty mình thuê server o Mỹ thường check bằng web mail và dung outlook để lấy mail về , thì mình đã làm mấy cái rule thử nghiệm ( add vào rule đó DNS , POP3 , POP3S , SMTP , và SMTPS ) nhưng các nhân viên chỉ nhận được mail và ko gởi được , mặc dù đã ping được tới server bên và Mỹ ping được cả 2 cái incoming và outgoing của nó . Xin hỏi thầy và các bạn hv nhất nghệ có rành về vấn đề này xin chỉ mình với ....
Old 06-10-2010, 16:52
tumsb tumsb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Trích:
Nguyên văn bởi dolevinh View Post
Công ty mình đang xây dựng 1 server firewall bằng Kerio Winroute Firewalll 6.6 và mình trang trục trặc ở khâu set up rule cho nhân viên nhận và gởi mail , mail công ty mình thuê server o Mỹ thường check bằng web mail và dung outlook để lấy mail về , thì mình đã làm mấy cái rule thử nghiệm ( add vào rule đó DNS , POP3 , POP3S , SMTP , và SMTPS ) nhưng các nhân viên chỉ nhận được mail và ko gởi được , mặc dù đã ping được tới server bên và Mỹ ping được cả 2 cái incoming và outgoing của nó . Xin hỏi thầy và các bạn hv nhất nghệ có rành về vấn đề này xin chỉ mình với ....
Mình biết rằng có nhiều giải pháp lựa chọn để phù hợp với nhu cầu của doanh nghiệp, tuy nhiên mình không ủng hộ việc dùng kerio Winroute Firewall. Bạn đã thử dùng ISA của microsoft hoặc ASA của cisco chưa? Đó là những giải pháp có thể chấp nhận được.
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh