Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Firewall
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Firewall Các vấn đề liên quan đến hệ thống Firewall.
Người Quản Trị : Chung Tấn Lộc, Nguyễn Xuân Hoàn

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 07-05-2009, 20:30
thethuybn thethuybn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

ai biết cách làm thế nào để bắt buộc user phải login vao domain thi mới sử dụng đc internet

ai biết cách làm thế nào để bắt buộc user phải login vao domain thi mới sử dụng đc internet.
cám ơn!
Old 07-05-2009, 21:03
dangduy_a147 dangduy_a147 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Nơi Cư Ngụ: Biên Hòa
Trích:
Nguyên văn bởi thethuybn View Post
ai biết cách làm thế nào để bắt buộc user phải login vao domain thi mới sử dụng đc internet.
cám ơn!
1/ Bác khóa hết local account trên máy họ để ép họ phải logon vào domain
Hoặc kiểm tra cách này thử
2/ Trên ISA bác tạo rule cho phép truy cập internet nhưng riêng ở phần condition bác xóa all user thay vào đó là domain users (phần authenticate bác dùng option integrated)
Old 07-05-2009, 21:16
tcvnkd tcvnkd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

kiến thức tiểu đệ non kèm nên mạng phép nếu sai đùng trách :
theo tiểu đệ bit thì chưa join doman la mang workgroup thi cấm trực tiếp IP trên may của họ thì họ không thể lên internet dc . va tao user cũa họ trong domain de va cho user do ra internet và đặt rule do ở trên để khi jion xong user đó co thể ra internet
nho ru câm ip nằm dưới rule cho user nào ra internet .
Old 07-05-2009, 21:42
Khám Phá

Trích:
mang workgroup thi cấm trực tiếp IP trên may của họ thì họ không thể lên internet dc
Nếu họ change được IP trên máy họ thì bạn không thể cấm IP

Trích:
va tao user cũa họ trong domain de va cho user do ra internet và đặt rule do ở trên để khi jion xong user đó co thể ra internet
- Đọc xong vẫn chưa hiểu ý của bạn
- Ở trên minh không nói tạo rule deny gì cả. Chỉ là tạo 1 rule allow gồm giao thức DNS, HTTP(S) mặc định là allow all user ra net. Thay vì dùng mặc định thì bạn xóa all user đi. Thay vào đó là users thuộc domain (bằng cách browser đến AD khi cấu hình rule để chỉ định những users trong domain). Máy mới cài lại nên không có sẵn máy ảo để test dùm bạn cách này.
Old 09-05-2009, 20:54
tcvnkd tcvnkd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

ý mình là bạn tạo user + rule để khi gia nhập domain thi họ mới ra đc internet . chứ nếu bạn không tạo rule deny thi không cách nào ep họ join domain đc cã .
Old 09-05-2009, 22:52
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi tcvnkd View Post
ý mình là bạn tạo user + rule để khi gia nhập domain thi họ mới ra đc internet . chứ nếu bạn không tạo rule deny thi không cách nào ep họ join domain đc cã .
- Bạn deny rule như thế nào mà cấm được họ ra net. Cấm IP hay computer name thì họ change mấy hồi. Nguy hiểm hơn là họ change IP của họ giống IP của server trong LAN thì bạn nghĩ sao.
- Tôi không nghĩ rằng bạn có quyền thao tác trên máy của họ. Nếu không bạn không đặt default gateway, DNS hoặc điền IP của proxy server linh tinh thì làm sao họ ra net.
- Vì vậy tui mới kêu bạn thử authenticate bằng domain users. Tức là quá trình authenticate sẽ cho phép domain users ra net. Còn không có thì ngồi làm chuyện khác đi
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh