Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Những Vấn Đề Khác
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Những Vấn Đề Khác Những vấn đề không thuộc các môn học trên, các bạn có thể post tại đây.

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh
Old 06-04-2007, 17:49
traimongtoi1985 traimongtoi1985 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

pó tay , ko ping duoc , các anh giúp em với

Hiện ở nhà em có 2 máy , pc1 và pc2 nối mạng local với nhau , trước đây sài rất ổn định làm lab domain, isa , exchange ... bình thường .Rồi 1 ngày đẹp trời pc1 ko còn ping được pc2 , pc2 vẫn ping được , và 2 máy vẫn truy cập tài nguyên share của nhau được.kết wả của chuyện ko ping được là ko thể join domain được . em đã kiểm tra chắc chắn ko có firewall và filter port cũng ko enable. em nghĩ chắc ko phải card mạng hư vì vẫn share tài nguyên được . bác nào đã từng trải wa thì chỉ ch em với . em cám ơn nhiều nhiều

ko có máy làm lab bùn wá !!!
Old 06-04-2007, 18:31
nqhung.nhatnghe.com nqhung.nhatnghe.com vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Tôi cũng bị hơi giống của bạn đó 2 cái pc ping với nhau lúc thì Reply From lúc thì time out.Tức quá trời tức đã kiểm tra hớt luôn rồi, cáp bấm đúng, card mạng vẫn nhận 100.0Mbps, tắt cả fireware thậm trí vệ sinh cả cái port nữa kìa. Bạn nào biết xin giúp đỡ hai chúng tôi nhé . xin cám ơn
Old 06-04-2007, 23:08
quanghuytu quanghuytu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

chập trờn kiểu này thi thoảng tôi cũng hay gặp, nguyên nhân chủ yếu là do virus. Thủ dùng network monitor or ethereal để kiểm tra gói tin ICMP xem sao
Old 07-04-2007, 07:07
Thành Viên Mới

Wink nhờ thầy giúp đỡ thôi. thầy ơi cứu với

mình cài luôn windows lại nhưng chẳng đi đến đâu cả cũng như cửu .
Old 07-04-2007, 15:04
Thành Viên Mới

trời ơi , vẫn chưa tìm được câu trả lời , vậy là ko phải chỉ có mình bị , mình cũng cho rằng tại virus , nếu thật là virus thì đúng là lợi hại thật , format đĩa cứng cài lại vẫn bị . kính mong các thầy ghé wa đây xem giúp tụi em với ,hu hu hu
Old 07-04-2007, 15:27
Shadowless Shadowless vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

thay cái card mạng tự nhiên thấy ok liền hà
Old 07-04-2007, 17:10
Thành Viên Mới

trời , nếu card mạng hư thì làm sao 2 máy vẫn thấy tài nguyên share hả anh??????????????????????????????
Old 07-04-2007, 18:30
truongdachoan truongdachoan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Vậy mà mấy ông thầy nhà ta chẳng chịu chỉ gì cả.Chán thật đó. gửi 3 bài rồi cũ ng không biết các thầy lặn đi đâu mất tiêu
Old 07-04-2007, 20:33
Mr.M Mr.M vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Super Moderator

Những trường hợp như vầy bạn cần phải có thiết bị để thử nhằm cô lập lỗi từng phần.

1- Bạn cần có 2 card mạng mới + cable "xịn", Không mua cable + đầu bấm ở các cửa hàng Tôn Thât Tùng, toàn đâu giả và cable giả. Mua ở tiệm "Nhân Sinh Phúc" (nhà phân phối của AMP) trên đường Võ Văn Tần.

2 - Thay 2 cái card + cable "xịn" (cross over) vô rồi ping thử. Nếu không ping được thì là lỗi windows. Nếu ping được thì do lỗi của thiết bị.

Nói tóm lại là phải cô lập từng phần để thử.

Trong trường hợp không có card mạng + cable thì có thể đem máy lên NN nhờ bộ phận kỹ thuật giúp cho (sau 10h).
Old 09-04-2007, 11:13
Thành Viên Mới

Smile

Mình đã cô lập hét luôn rồi. dùng một pc khác kiểm tra từng máy một nhưng vẫn lúc reply form lúc thì time out tráng thiệt đó. mấy ông thấy nhà mình đâu rồi chả chịu gíp gì cả cuối cùng pó tay.
Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Ðiều Chỉnh