Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Active Directory
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Active Directory Lên kế hoạch, triển khai, quản lý, bảo trì Active Directory.
Người Quản Trị : Sử Trí Thức

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 29-04-2020, 08:34
cuongkoken cuongkoken vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Post Nhờ Thầy và các ACE hỗ trợ em sửa lỗi Active Diectory

Thân gởi Thầy và ACE,
Hiện tại Cty em đang chạy 2 sever có đồng bộ AD và DNS, DC windows 2012 và A-DC là windows 2003 (DATA) do IT trước bỏ việc ngang nên không có bàn giao. Hôm rồi có một ổ cứng trong mảng RAID bị lỗi khiến windows trên DC không khởi động được nên em đã dùng windows sever restore để khôi phục lại, sau khi khôi phục lại thì dữ liệu AD trên DC mất hết sau đó em đã restore system state thì AD có lại dữ liệu nhưng không thể tạo mới User mới và báo lỗi: "The diectory service was unable to allocate a relative identifier" và join domain cho máy client cũng không được chỉ có những client đã join DC từ tước mới có thể đăng nhập được, trên server A-DC thì DNS báo lỗi không contact được với server DC. Em có tìm hiểu trên mạng thì lỗi đó là do dịch vụ RID Master spool gặp sự cố nhưng tài liệu chủ yếu là tiếng Anh và không tìm thấy hướng dẫn khắc phục cụ thể. Trước giờ em chỉ đi sửa phần cứng và cài windows dạo thôi, giờ mệt nên xin vô làm IT thì gặp sự cố này nên rất lo, mong được sự giúp đỡ khắc phục lỗi trên từ các Thầy và ACE CNTT. Em xin chân thành cảm ơn!
Old 29-04-2020, 10:10
dqbit dqbit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Nếu trường hơp ít user bạn nên xây dựng lại AD luôn cho nhanh, chứ bạn fix lỗi chưa chắc chạy ổn đâu
Old 29-04-2020, 12:16
cuongkoken cuongkoken vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Em cũng tính vậy nhưng giờ lượng User và PC nhiều với dữ liệu nhiều và phức tạp nên xây lại AD sẽ ảnh hưởng đến công việc của nhiều người lắm Anh ơi!
Old 29-04-2020, 14:00
dqbit dqbit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Trích:
Nguyên văn bởi cuongkoken View Post
Em cũng tính vậy nhưng giờ lượng User và PC nhiều với dữ liệu nhiều và phức tạp nên xây lại AD sẽ ảnh hưởng đến công việc của nhiều người lắm Anh ơi!
Hi bạn,lỗi này fix có thời gian thì có thể sửa, nhưng mà không biết có ổn định không thôi.

nếu bạn xây dựng mới thì làm cuốn chiếu và ổn hơn.theo ý mình là vậy
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh