View Single Post
Old 13-08-2013, 09:59
thanhpc thanhpc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Mình nói thật các bác bây giờ các bác cứ ngồi đây tìm cách chặn Facebook, ultra, hotspot... các bác vừa chặn xong thì nay mai mấy thằng đó tung ra bản update, các bác lại phải ngồi đó thảo thuận tìm cách chặn khác , ở đây mình xin góp ý kiến công ty mình đang dùng để chặn mấy thằng này( mình thấy rất hiệu quả nhưng đôi khi dể mất lòng):
- Ở công ty mình chặn là chặn từ ngay chổ người dùng:
+ Đầu tiên bác phải đề nghị lên ban giám đốc để giải thích việc dùng mấy phần mềm đó trong giờ làm việc gây thiệt hại như thế nào, tiêu tốn, lãng phí nhiều thời gian của công ty, mình tin là không có ông sếp nào lại không đồng ý chặn đâu.
+ Mình dùng 1 phần mềm search trong mạng lan ( mình dùng Lan search pro) , để tìm kiếm các phần mềm đã cài và đang chạy trong trong máy trạm.
+ Làm 1 report báo cáo lên sếp của bạn( nếu có) sau đó soạn 1 email thông báo gởi đến những user có cài đặt nhưng phần mềm đó, yêu cầu xóa đi.
+ Tiến hành search định kì cho hệ thống, nếu user nào vi phạm 2 hay 3 lần( tùy bạn), thì report báo cho leader hay trưởng phòng hoặc giám đốc để có biện pháp nhắc nhở (vd: trưởng phòng hoặc giám đốc sẽ soạn 1 email cảnh cáo hay nhắc nhở gì đó).

- Đảm bảo trong thời gian ngắn thì hệ thống mạng Lan của bạn sẽ không còn máy nào cài mấy cái phần mềm đó đâu. Chứ đừng có ngồi mà tối ngày tìm cách chặn.
Thân