View Single Post
Old 31-01-2008, 10:12
nhoc_con00 nhoc_con00 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

Cho mình hỏi về việc Thuê máy Server của FPT

Chào các bạn !
Mình có 1 số vấn đề sau mong các bạn tham gia và cho mình ý kiến + giải pháp như thế nào để đạt hiệu quả nhất.
Hiện tại công ty mình có thuê HOSTING + Domain (Host chứa website và email theo tên công ty vd: teo@abc.com.vn còn website la www.abc.com.vn) tất cả do FPT làm hết (từ thiết kế web cho đến mail server FPT tự làm hết) công ty mình chỉ việc sử dụng thôi , mỗi lần muốn tạo thêm Acc email cho nhân viên thì mình phải mua thêm và bên FPT add thêm acc email cho mình (như thê bất tiện và tốn kém quá 1 acc 100 nghìn/tháng)
Vấn đề đặt ra hiện nay là mình tính thuê máy Server +1 IP đặt tại FPT (tham khao http://www.fpt.vn/fEasyServer.aspx) thuê gói Power .
Để Host web và mail (mail server mình tính cài MDeamon),hiện tại thì công ty mình chỉ mua 1 domain abc.com.vn, bây giờ công ty thành lập 2 công ty con và mua domain(cũng mua của FPT luôn) với tên là def.vn vnp.vn mình tính dùng cái máy server thuê trên FPT để Host website và Email (tiết kiệm chi phí) cho tất cà 3 cái domain gồm 1 domail cũ + 2 domain mới mua sau này được không (gồm website + email Mail Server thì tích hợp làm sao để cùng trên 1 MDeamon mà mình tạo được email cho 3 domain của 3 công ty luôn và quản lý riêng biệt mail cho mỗi công ty congty1@abc.com.vn, congty2@def.vncongty3@vnp.vn).Các bạn có hiểu ý mình không?
Nếu được thì các bước cần làm là gì ? Các bạn cho mình hướng dẫn chi tiết nhé !
Cám ơn rất nhiều!