Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ

Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ (http://www.nhatnghe.com/forum/index.php)
-   Firewall (http://www.nhatnghe.com/forum/forumdisplay.php?f=9)
-   -   SecureNat và Firewall Client trong ISA (http://www.nhatnghe.com/forum/showthread.php?t=12166)

25minutesit 08-11-2007 23:13

SecureNat và Firewall Client trong ISA

Khi muốn cài đặt 1 server public service ra ngoài thông qua ISA. Tại sao phải sử dụng SecureNat trên server đó mà ko phải là Firewall Client. Xin ý kiến của mọi người.

brianlam 18-11-2007 07:43

Theo mình đây chỉ là 1 phương pháp thôi , còn thông qua Firewall Client thì vẫn có chứ .

kentvn 18-11-2007 13:34

Publish Server ra ngoài Internet, ko cần SecureNat hay Firewall Client vẫn Publish được. Chỉ cần chỉnh ISA chỉ về IP Server cần publish là được. Còn muốn máy Server đó truy cập Internet thì mới dùng SecureNat hay Firewall Client hay Proxy.

kabivn 18-11-2007 21:57

Trích:

Nguyên văn bởi kentvn (Post 84980)
Publish Server ra ngoài Internet, ko cần SecureNat hay Firewall Client vẫn Publish được. Chỉ cần chỉnh ISA chỉ về IP Server cần publish là được. Còn muốn máy Server đó truy cập Internet thì mới dùng SecureNat hay Firewall Client hay Proxy.

rất đúng:drinks::drinks::drinks::drinks:

nguoi006 18-11-2007 22:15

Cảm ơn kentvn, mấy vụ publish này giờ mới hiểu hơn chút!

25minutesit 19-11-2007 14:01

Trích:

Nguyên văn bởi kentvn (Post 84980)

Sao ko cần SecureNat hay FC được? Mình ví dụ thế này

Bây h mình muốn puclic 1 Web server ra ngoài thông qua ISA. Mình cấu hình cho nó IP + Subnet.

Sau đó puclic ra ngoài như bạn nói. Bạn nghĩ bạn public thành công ko.

kabivn 19-11-2007 20:34

Trích:

Nguyên văn bởi 25minutesit (Post 85285)
Sao ko cần SecureNat hay FC được? Mình ví dụ thế này

Bây h mình muốn puclic 1 Web server ra ngoài thông qua ISA. Mình cấu hình cho nó IP + Subnet.

Sau đó puclic ra ngoài như bạn nói. Bạn nghĩ bạn public thành công ko.

:) bạn ơi cơ chế publishing của ISA thật ra là cơ chết Nat inbout thôi tức là ISA sẻ dẫn (Nat) 1 gói tin từ ngoài vào server cua bạn chứ hổng có đem cái server ra ngoài card External đâu. nên nó chẳng cần Sercure Nat làm gì. chì cần secure Nat khi muốn đi ra internet thôi

25minutesit 19-11-2007 21:29

Trích:

Nguyên văn bởi kabivn (Post 85415)
:) bạn ơi cơ chế publishing của ISA thật ra là cơ chết Nat inbout thôi tức là ISA sẻ dẫn (Nat) 1 gói tin từ ngoài vào server cua bạn chứ hổng có đem cái server ra ngoài card External đâu. nên nó chẳng cần Sercure Nat làm gì. chì cần secure Nat khi muốn đi ra internet thôi

Bạn đem 1 gói tin vào, rồi sao gói tin đó biết đường nào ra nếu ko có DG.

Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 06:08